Các group làm đẹp trên Facebook

Thảo luận trong 'Thư Viện VOZ' bắt đầu bởi Wall-E, 28 Tháng năm 2024.

1. Wall-E

Wall-E Senior Member

423
    Mạng xã hội Facebook trở nên rất phổ biến, gắn liền với đời sống. Nhờ có Facebook, chúng ta có thể chia sẻ, kết nối, tương tác với nhau, đặc biệt là qua các Group đang được ưa chuộng rất nhiều. Lĩnh vực làm đẹp là một trong mối quan tâm lớn nhất của chị em phụ nữ. Làm đẹp là một hành vi xuất phát từ bản năng của con người, đẹp để cảm thấy mình tự tin hơn, yêu cuốc sống hơn, đẹp để trong mắt người thân yêu hình ảnh mình sẽ thể hiện luôn là một ấn tượng tốt, đẹp để cho mình thấy được niềm vui để tự vỗ về mỗi khi phiền muộn. Nói chung làm đẹp là một cách để một người không phân biệt nam hay nữ, khẳng định mình cũng như để thưởng thức cuộc sống. Bởi vậy mà nhu cầu tham khảo, review mỹ phẩm, các sản phẩm hay tips làm đẹp nói chung luôn thu hút một lượng lớn người theo dõi và tương tác. Làm đẹp còn cần có kiến thức để có thể chọn lựa đúng, sao cho hiệu quả và an toàn, để tránh được những tai hại nhiều khi nặng nề. Khi tham gia vào các hội nhóm, bạn sẽ được chia sẽ và có trong mình những kinh nghiệm, đánh giá chân thành, tips, mẹo hay.. giúp bạn trẻ trung, xinh đẹp hơn qua từng ngày. Làm đẹp là một nhu cầu chính đáng và không có giới hạn, làm đẹp từ ngọn tóc cho đến gót chân. Làm đẹp là môt nhu cầu bất tận.. Chúng tôi sẽ dẫn các bạn đi vào một thế giới làm đẹp với muôn hình muôn vẻ. Chính vì vậy, hãy cùng mình điểm qua 15 group làm đẹp sau đây trên Facebook mà bạn có thể tham khảo nhé!

1/ Đẹp Chanh Sả

Đẹp Chanh Sả được thành lập từ 13/06/2019, đến nay Group đã thu hút được 1.4 triệu người tham gia, có thể xem là Group làm đẹp đông thành viên nhất nhì trên Facebook. Đây là một cộng đồng uy tín về làm đẹp, chuyên sâu đa lĩnh vực từ thời trang, mỹ phẩm.. Các thành viên tích cực chia sẻ nội dung đa dạng về nhiều chủ đề như trị mụn, bí quyết skincare, make up.. hay cả những chuyện tế nhị của con gái.

Đây là group bạn nên ấn tham gia và trở thành thành viên ngày tức thì, bởi nơi đây sẽ giúp bạn tích lũy được nhiều tips làm đẹp và giải quyết được những vấn đề của cá nhân bạn nữa đó.

2/ Skincare Tối Giản Với Tom

Với phương châm skincare tối giản, với 7 năm kinh nghiệm ngành beauty trong mảng chăm sóc và bảo vệ da, Tom không chỉ giới thiệu về sản phẩm, anh còn nhiệt tình chia sẻ những kinh nghiệm và bí quyết chăm sóc da đã áp dụng thành công. Nhờ kiến thức sâu về skincare và sự nhiệt huyết, Tom đã trở thành nguồn cảm hứng đáng tin cậy cho rất nhiều bạn trẻ đang tìm kiếm các phương pháp chăm sóc da hiệu quả. Ngoài Group "Skincare Tối Giản Với Tom" trên Facebook với hơn 110.000 người tham gia, Tom còn có kênh TikTok với hàng trăm followers. Bên cạnh đó, Tom còn có khóa học skincare chuyên nghiệp, anh còn livestream tư vấn da miễn phí trên Tiktok khung giờ 20h thứ 3, thứ 5 hàng tuần.

Với 7 năm kinh nghiệm, khi theo dõi Tom cũng như tham gia Group, mình tin chắc bạn sẽ thất vọng khi không biết đến anh Tom sớm hơn.

3/ Chị Em Mần Đẹp

Được thành lập từ 4/2020 đến nay Group đã thu hút 1.1 triệu người tham gia. Đây là nơi thỏa sức cho chị em chia sẻ các Filter xinh đẹp, Tips làm đẹp, Tips ăn mặc đẹp, Gu ăn mặc, Outfit chất của bản thân, Tips có những bức hình đẹp..

Chị Em Mần Đẹp đã trở thành tọa độ làm đẹp được chị em tin tưởng và truyền cảm hứng cho các chị em trên hành trình phát triển bản thân và biết yêu chính mình. Tại nơi đây, đồng thời cũng giúp chị em giải đáp hàng nghìn câu hỏi, thắc mắc liên quan đến vấn đề làm đẹp.

4/ Skincare Tất Tần Tật

Với số lượng thành viên đông, lên đến 1.1 triệu người thì đây là nơi uy tín cho những ai muốn cải thiện làn da và tìm những sản phẩm chăm sóc da phù hợp. Bởi đúng như cái tên "Skincare Tất Tần Tật", nơi đây chia sẻ đến bạn những kiến thức chuyên sâu xoay quanh làn da bạn như mụn ẩn, mụn trứng cá, mụn nội tiết, da thâm sạm, lỗ chân lông to, sẹo mụn..

5/ Tips Làm Đẹp

Mới chỉ thành lập từ 9/2022 nhưng đến nay Group đã thu hút được gần 330.000 thành viên tham gia. Bạn sẽ được chia sẻ và học hỏi các công thức như tips phối đồ, oufit hàng ngày, cách tạo dáng..

Những tips, mẹo hay bạn học được tại Tips Làm Đẹp sẽ giúp bạn ngày càng thăng hạng về nhan sắc đó.

6/ Làm Đẹp Đúng Cách

Nếu bạn đang tìm câu trả lời cho câu hỏi Làm đẹp đúng cách là như thế nào? Là ra làm sao? Chỗ nào mới đúng? Cái gì bị sai? Thì hãy đến với Group "Làm Đẹp Đúng Cách"

Bạn sẽ biết cách chăm sóc da của mình như nào cho đúng để tránh việc bị kích ứng do sử dụng sản phẩm không phù hợp, bởi mỗi tình trạng da sẽ có cách chăm sóc khác nhau.

Chia sẻ nhiều hơn nữa các tips dưỡng da, tóc, tips mặc đồ hack dáng.. giúp chị em trở nên xinh đẹp hơn mỗi ngày.

7/ Tâm Sự Làm Đẹp

Với quy mô 1, 3 triệu thành viên, đây là nơi tụ họp những cuộc thảo luận sôi nổi về những câu chuyện và phương pháp, dịch vụ thẩm mỹ, làm đẹp an toàn - uy tín - chất lượng. Bạn sẽ tìm được cách khắc phục làn da của mình và cảu thiện nó tốt hơn.

8/ Trùm Làm Đẹp

"Trùm Làm Đẹp" cũng giống như bao group khác, là nơi chia sẻ mọi vấn đề về làm đẹp, mỹ phẩm, skincare.. để giúp bạn đẹp hơn so với ngày hôm qua.

9/ Hội Cuồng Làm Đẹp

Nếu ai có ý định phẫu thuật thẩm mỹ thì đây là group bạn nên tham khảo. Nó sẽ đem lại cho bạn nhiều điều bổ ích và những điều cần lưu ý khi phẫu thuật thẩm mỹ đến từ những người có kinh nghiệm và trải nghiệm thực tế.

10/ Skincare - Review Mỹ Phẩm Có Tâm (Authentic VN)

Nếu "Skincare Tất Tần Tật" chia sẻ kiến thức về làn da cho bạn thì "Skincare - Review Mỹ Phẩm Có Tâm (Authentic VN)" sẽ review cho bạn sản phẩm phù hợp để giải quyết vấn đề da bạn đang gặp phải. Bạn có thể tìm thấy và biết nhiều hơn các thương hiệu mỹ phẩm khác tại đây. Nếu bạn đang phân vân một sản phẩm nào đó hãy đặt câu hỏi về việc sử dụng nó liên có phù hợp với làn da của bạn không, hay nó có những ưu, nhược điểm gì.. bạn sẽ được giải đáp thắc mắc ngay thôi.

Hơn thế nữa, mọi vấn đề chị em quan tâm cũng sẽ được giải đáp như make up, sản phẩm treatment, kem chống nắng, trị mụn..

11/ Phụ nữ là phải đẹp

Ở "Phụ Nữ Là Phải Đẹp" sẽ đa dạng hơn về chủ đề xoay quanh cuộc sống hàng ngày của chị em phụ nữ. Từ thời trang, kiểu tóc, đến make up, skincare.. và cả những tips phối đồ, chụp hình sống ảo cho các nàng nữa. Với việc đánh trúng vào tâm lý làm đẹp của chị em, tâm lý theo kịp mẫu hot trend, vì thế chị em có thể cập nhật xu hướng thời trang, kiểu tóc thịnh hành hay màu son mới ra.

12/ Nghiện Dưỡng Da (Hội Review Mỹ Phẩm Có Tâm)

"Nghiện Dưỡng Da (Hội Review Mỹ Phẩm Có Tâm)"
    có câu châm ngôn mà mình thấy vừa độc đáo lại có phần hài hước "nghiện dưỡng da không xấu, không nghiện mới xấu". Đây là nơi chia sẻ tất tần tật Tips Skincare khoa học. Nơi chị em Nghiện dưỡng da chia sẻ cách chăm sóc (từ skincare cơ bản cho đến treatment nâng cao bằng AHA, BHA, Retinol, Tretinoin) giúp chị em có làn fa căng bóng, mịn màng.

Chị em trong hội am hiểu mỹ phẩm vì vậy họ review rất có tâm, mọi người có thắc mắc cứ hỏi, đừng ngại nhé

Hãy skincare khoa học để có một làn da đẹp nhaa.

13/ Hội Cùng Đẹp Đến Già

Nghe tên thôi là bạn cũng đoán được rồi đúng không, không nhất thiết cứ phải lúc trẻ mới được đẹp, giờ người dù già nhưng nhìn vẫn rất trẻ, là bởi họ có những bí quyết đó. Cũng như bao Group khác, nơi đây hội tụ những tips, mẹo bổ ích về thời trang, mỹ phẩm.. giúp bạn trở nên xinh đẹp, trẻ trung hơn so với tuổi.

14/ Chị Em Tóc Đẹp

Group này khác bao Group trên việc, nơi đây sẽ chỉ chia sẻ về tóc mà thôi. Bạn đang có mái tóc hư tổn, xơ rối, gãy rụng.. muốn tìm cách khắc phục, hãy tham gia"Chị Em Tóc Đẹp" nhé. Và nếu bạn đang muốn nuôi dưỡng tóc khỏe, dày, nếu bạn chưa tìm được kiểu tóc, màu tóc thực sự phù hợp với gương mặt bạn, hãy đến với"Chị em tóc đẹp" nha.

15/ Outfit xinh mỗi ngày

Bạn vẫn chưa tìm được phong cách phù hợp với bản thân? Vậy hãy để "Outfit xinh mỗi ngày" giúp bạn thử được nhiều phong cách nhé. Đến đây, bạn sẽ biết bạn dáng người gì, biết cách phối màu, phối đồ sao cho phù hợp. Đôi khi, trang phục bạn mặc trên người còn giúp bạn thu hút người khác hơn cả đó. Có phải có câu "Nhất dáng, nhì da" không nào?

Mình tin chắc rằng, trong 11 mình vừa nêu trên, chắc hẳn bạn đã tham gia cả rồi chứ, nếu bạn nào chưa tìm được cho bản thân những Group để có thể chia sẻ và học hỏi thì tham khảo bài viết của mình nhé. Chị em phụ nữ chúng ta phải nên biết, yêu ai thì yêu nhưng trước hết phải biết yêu bản thân mình trước tiên. Những tips, mẹo hay, những kinh nghiệm, trải nghiệm.. đang chờ bạn tiếp thu đó. Chúc mọi người sẽ chia sẻ, đồng thời học hỏi được nhiều điều hơn nữa. Hãy trở thành phiên bản tốt hơn nha mọi người ❤

Tớ Là HH

Từ Khóa: