Xin chào, tôi là thành viên mới

Thảo luận trong 'Chuyện Linh Tinh ™' bắt đầu bởi Vương Nhất Thiên, 8 Tháng tám 2021.

1. Vương Nhất Thiên

Vương Nhất Thiên New Member

0
    Xin chào các bạn, tôi là người mới tham gia diễn đàn. Mình mới học tiếng Việt được 2 tháng nên có lẽ từ ngữ sẽ khó hiểu, mong các bạn thông cảm.

Tôi tên là Vương Nhất Thiên. Tôi là người Việt Nam nhưng tôi đến từ Trung Quốc. Tôi 20 tuổi. Tôi hiện đang sống ở Thượng Hải, Trung Quốc. Hiện tại tôi vẫn đang độc thân.

Nhiều người nghĩ tính tôi xuề xòa, lạnh lùng và ít nói. Sở thích của tôi là ca hát, khiêu vũ, chăm sóc thú cưng, thiết kế áp phích và đọc sách.

Những khuyết điểm của tôi là không vẽ được, khó giao tiếp, khó hiểu người khác.

Tôi hiếm khi có thời gian rảnh, vì vậy tôi không thể học nói tốt tiếng Việt. Tôi hy vọng bạn có thể nói chuyện với tôi bằng tiếng Việt, để tôi có thể giao tiếp với bạn trong khi học. Hy vọng bạn không phiền. Sau khi đọc bài viết này, tôi hy vọng bạn có thể trở thành bạn của tôi và giúp tôi cải thiện tiếng Việt của mình. Mọi thắc mắc vui lòng để lại lời nhắn bên dưới, mình sẽ đọc và giải đáp mọi thắc mắc. Cảm ơn!

Phan Kim TiênMộ Thanh thích điều này.