26 tuổi học cntt có muộn không?

Thảo luận trong 'Tư Vấn & Hỏi Đáp' bắt đầu bởi Kazee196, 15 Tháng tư 2022.

1. Kazee196

Kazee196 New Member

2
    Chào các bác năm nay em đã 26 xuân xanh chưa mảnh tình vắt vai được được cái là chưa phải ôm cục nợ nào cả. Trước đây em học trung cấp chế biến món ăn và đã theo nghề được 6 năm, hiện tại đã là bếp chính và lương hiện tại khoảng 8-10 tr, vì một số lý do nên em muốn học lại theo ngành IT liệu có muộn không ạ, mong các bác đi trước cho em ý kiến

2. diendantuyensinh24h

diendantuyensinh24h Active Member

1
    Chẳng có gì là muộn cả chỉ sợ chú em cả thèm chóng chán thôi, anh 25 tuổi theo học liên thông đại học ngành CNTT của trường Kinh Công đây, học xong thì lấy vợ luôn và theo nghề từ đó đến nay. Nhưng đã là bếp chính mà tự dưng chuyển nghề cũng hơi phí sao không cố mở nhà hàng của riêng mình, nghề nào thì cũng chỉ là để kiếm tiền nuôi sống bản thân thôi mà

Kazee196 thích bài này.
    Last edited by a moderator: 23 Tháng tư 2022
  3. Kazee196

Kazee196 New Member

2
    Làm mấy năm trời em cảm thấy mình không thể nào thăng tiến thêm với nghề này nữa. Đúng là đi làm bếp xong ai cũng ước mơ có một quán riêng nhưng ai trong chăn mới biết chăn có rận, việc mở quán hay nhà hàng nó phức tạp ntn nên so với số tiền để đánh liều như vậy em nghĩ nên đầu tư vô việc học lại nó sẽ đảm bảo hơn một chút

4. longdh

longdh New Member

1
    Muộn rồi muộn nắm rồi, thôi đừng theo CNTT theo web là được

5. Cô Bé Bóng Đêm

Cô Bé Bóng Đêm New Member

1
    Dạo này trên các hội nhóm toàn nói IT đang thoái trào, nhất là web các bác ạ. Em đang theo học mà cũng cảm thấy nản thực sự trước mấy lời nói như vậy.

*qobe 34*