Các site làm offer và survey tốt nhất kiếm nhẹ nhàng 5 - 10$ mỗi ngày

Thảo luận trong 'Đầu Tư Kiếm Tiền' bắt đầu bởi clixwd, 10 Tháng chín 2022.

1. clixwd

clixwd New Member

10
    CÁC SITE LÀM OFFER, SURVEY TỐT NHẤT KIẾM NHẸ NHÀNG 5-10$/ NGÀY

===============================

1) LOOTUP

"Click đây để xem hướng dẫn chi tiết làm Lootup"
    Đây là site con của network adscendmedia nên survey của adscendmedia thì làm ở đây giá trị cao nhất rồi nhé. Bạn làm được 10$ Lootup tự động cộng thêm 5$ nữa thưởng cho bạn. Mức tối thiểu thanh toán là 1000 points = 1$ và thanh toán qua paypal. Tiền về trong 2 ngày làm việc mn nhé.

Đăng ký: Link

Sau khi đăng ký, kích hoạt mail thì đăng nhập, rồi vào lootup. Me/account. Php, chọn Update Market Research Profile, như hình sau:

Những mục cần lưu ý:

Năm sinh: Nên từ 1988 đến 1995, Zip code 111111 hoặc 13000 hoặc 100000, Married (đã kết hôn), Children 1 (có 1 con), Education: Bachelor's Degree (bằng cử nhân), Which of the following devices do you own: Nên chọn có máy chơi game, nếu chọn Android thì không chọn Iphone và Ipad nữa! Household Income (thu nhập hàng năm) : Chọn tầm khá giá nhé. Shopping Authority (quyết định mua sắm) : Yes. Employment Status: Full time, nghề thì tránh mấy nghề như: Bán lẻ, quan hệ công chúng, vận tải, giáo dục, ngân hàng và viễn thông, số lượng nhân viên công ty: 5000+.

Thành phố thì nên chọn Hà nội, TP HCM hoặc Đà nẵng cho nhiều survey nhé.

Mỗi ngày nên quay vòng quay 1 lần để nhận phần thưởng điểm hoặc bonus % khi hoàn thành khảo sát/nhiệm vụ:

VỀ LÀM KHẢO SÁT:

Trong mục Surveys Just for You thì có khảo sát nào thì làm khảo sát đó.

Trong mục Participate in Surveys thì ưu tiên làm 2 con to là 975 points và 750 points mọi người nhé.

Về Thanh toán thì mình nhận nó hơn 32$ rồi. Đây là site ngon nhất nên mình đặt lên đầu tiên nhé:

2) Superpay và Rewardingways – Cùng Admin mọi người nhé.

"Click đây để xem hướng dẫn chi tiết làm 2 site này"
    Thanh toán trong 8h về paypal, minpayout là 100 point = 1$. Thanh toán và support đều siêu nhanh.

Link đăng ký ủng hộ mình nhé:

Link

Link

Bạn vào đăng ký và confirm email sau đó login vào site và cập nhật profile.

Làm survey thì làm ở 2 mục Paid surveys and offerwall ở Superpay và mục Earn money và offerwall ở Rewardingways nhé. Ưu tiên làm các network này trước:

CPX Research

Yuno

PURE SPECTRUM

Sau đến các network khác.

Chú ý là network adscendmedia mà hiện survey thì check bên loot xem giá cao hơn thì làm bên đó nhé.

Bằng chứng thanh toán:

Surperpay:

Rewardingways:

3) YouGov

YouGov thanh toán khi bạn đủ 5000 điểm, 5000 điểm = 400.000vnd

Trang này làm hơi lâu mới đủ điểm thanh toán, nhưng được cái là uy tín và khảo sát rất dễ làm, có khảo sát lên đến 400 điểm~60.000vnd. Bạn đăng ký bằng email và mỗi khi có khảo sát bạn sẽ được thông báo qua email.

Link đăng ký: Link

4) Mobrog

Trang này rất uy tín, bạn đăng ký bằng email và mỗi khi có khảo sát bạn sẽ được thông báo qua email.

Bạn có thể tải app mobrog trên appstore hoặc ch play để dễ dàng làm khảo sát hơn.

Mỗi khảo sát từ 0.3 đến 1, 5$, khi đủ 6.25$ bạn sẽ được thanh toán qua paypal.

Chú ý: Site này có mục "Tìm một cuộc khảo sát mới!" giá mỗi khảo sát có USD 0.20. Các bạn đừng làm nhé. Giá bèo mà làm được 1 khảo sát nào đó thì không thể làm khảo sát đó ở site khác được nữa. Mà site khác giá thường cao hơn nhé. Các bạn cứ chờ khảo sát nó gửi vào email hoặc khảo sát hiện ra ở trang chủ mà làm thôi.

5) VinaResearch

Trang này dễ làm khảo sát nhất trong mọi trang.

Trang này chỉ thanh toán qua thẻ điện thoại, khảo sát có thường xuyên và liên tục, rất dễ làm, mỗi khảo sát chỉ từ 2-5 phút, ngày nào cũng có khảo sát.

Khi đạt đủ 500 điểm bạn sẽ đổi được thẻ điện thoại 50k

Mình nhận được rất nhiều card từ trang này.

Proof:

6) Toluna

Các bạn nên tham gia trang này.

Trang này điểm khá cao, thanh toán qua rất nhiều như paypal, thẻ điện thoại, thẻ garena, thẻ zing, now..

Thường thì làm 2ks là đủ điểm thanh toán.

Khảo sát ra đều, mỗi khảo sát từ 2000 - 5000 điểm, đủ 10200 điểm thì đủ thanh toán 50k.

Proof:

7) Ứng dụng milieu surveys

Đây là 1 ứng dụng mà mình thích nhất, thực hiện khảo sát qua ứg dụng trên điện thoại.

Ngày nào cũng có khảo sát, đặc biệt là khảo sát nào cũng đều thực hiện thành công, dù bạn trả lời sai hay đúng.

Mỗi khảo sát từ 100 đến 500 điểm, khi đủ 10000 điểm bạn có thể yêu cầu đổi thẻ điện thoại hoặc thanh toán qua ví momo.

Khi tải app về đăng ký bạn nhập mã giới thiệu hN3Av2B để được +800 điểm

Tham gia trả lời các bản khảo sát thú vị và bình chọn cho những chủ đề nóng mà bạn yêu thích trên Milieu Surveys! Kiếm điểm khi bạn trả lời các bản khảo sát và quy đổi thành tiền, phiếu giảm giá, điểm di chuyển và cả những đóng góp từ thiện!

Tải xuống ứng dụng di động Milieu Surveys trên App Store tại đây - Link hoặc Google PlayStore tại đây - Link

Khi bạn đăng ký hãy nhập mã giới thiệu "hN3Av2B" của mình để cả 2 cùng nhận 800 điểm khi bạn thực hiện xong 7 khảo sát.

8) Freecryptorewards

"Click đây để xem hướng dẫn chi tiết làm Freecryptorewards"
    Link đăng ký: Home

- Site khảo sát đã nhiều năm, đăng ký vào hoàn thiện profile bạn được thường 1000 points tương đương 1$ các bạn nhé. Minpayout là 3$ thanh toán qua paypal.

- Site có 2 mục làm khảo sát đó là Surveys và mục offers, các bạn vào hoàn thiện profile ở mỗi network trong đó để net lọc các survey phù hợp với profile của bạn.

- Site này khảo sát nhiều hơn các site lootup hay superpay nhé, các bạn làm lootup và superpay trc rồi làm site này. Vì site này giá trị 1 số net thấp hơn 2 site trên nhưng nhiều khảo sát để làm hơn.

- Site này có thêm 3 site chị em nữa cấu trúc và cách làm tương tự site Freecryptoreqards là:

Grabpoints - Link đăng ký: Earn Free Gift Cards and Cash Online with GrabPoints

Gcloot - Link đăng ký: Homepage

Zoombucks - Link đăng ký: ZoomBucks – Earn Free Money and Get Free Gift Cards

Bằng chứng thanh toán của mình đây:

9) Freecash - Site vừa làm khảo sát vừa làm mini job trên timewall (giống picoworkers)

Link đăng ký: Freecash: Free Cash, PayPal, Bitcoin & more!

Freecash.com

Trang này chủ yếu kiếm nhờ khảo sát với làm offer game và timewall. Mới đăng ký theo link ref thì được quay sổ xố 4 lần thưởng min là 0.25$, max là 250$ (tùy vận may thôi, riêng mình thì mới vào được thưởng tổng 2.25$ sau 4 lần quay). Có vài nhiệm vụ đơn giản như like twitter, tải app Freecash được vài chục cent lẻ. Bạn click vào mục Earn ở trên cùng để bắt đầu kiếm tiền:

- Mục offerwalls: Gồm các net quen thuộc và thường được cộng 50% giá trị mỗi offer làm được.

- Mục Timewall trong Offerwall:

"Click đây để xem hướng dẫn chi tiết làm Timewall"
    Bạn đăng ký Freecash rồi vào mục timewall để làm các job nhỏ, dạng tương tự picoworkers. Tiền rút về freecash 1 cách tự động nhé.

Sau khi đăng ký một tài khoản TimeWall tại đây, các bạn có thể mở tab mới vào TimeWall. Io rồi đăng nhập, bên trái là panel như hình:

Có thể kiếm tiền bằng PTC (click) hoặc làm các job (tasks) với rate là 10.000 points = 1 usd.

Giá cả thì cũng ngang ngang picoworker khi mỗi task SEO giá khoảng 0.025-0.05 USD.

- Mục surveys

Min rút 0.5$ Litecoin hoặc 1.5$ cho Doge hoặc Bitcoin hoặc 5$ cho Paypal. Được rút về coin sau khi kiếm được ít nhất 2$ từ khảo sát. Đến lv 2 (đã tự kiếm được 1$) thì mỗi ngày cho free 1 vé chơi đỏ đen ở trong reward->ladder (gấp đôi hoặc về 0), mỗi lần kiếm được 1$ cũng được tặng 1 vé đỏ đen, khuyến cáo anh em nên dự trữ vé nhiều ngày chơi 1 lần.

Nguyên tắc của vé đỏ đen là: Khởi điểm = 1 cent x level của bạn, mỗi lần chơi là được gấp đôi hoặc về 0. Ví dụ bạn level 4 có 1 vé chơi đỏ đen, được gấp đôi 5 lần thì sẽ được 4cen x 2^5 = 1, 28$, được gấp đôi 10 lần thì thắng 41$ khá phê. Do vậy, nên để trữ vé cả tháng để được 30 lần chơi đỏ đen, kiểu gì cũng có vài lần được thắng x2^5, x2^6..

DƯỚI ĐÂY LÀ MỘT SỐ MẸO TRẢ LỜI KHẢO SÁT MÌNH RÚT RA TỪ KINH NGHIỆM CỦA MÌNH VÀ THAM KHẢO CÁC BẠN TRÊN MẠNG KHÁC

* * *

1) Mẹo & kinh nghiệm làm khảo sát kiếm tiên online đầu tiên mình muốn chia sẻ đến bạn của mỗi khảo sát sẽ có câu hỏi về thành phố nơi bạn đang sống. Khi cuộc điều tra yêu cầu thông tin này, mình khuyên bạn nên chọn những thành phố lớn như Hà Nội, Hồ Chí Minh, Đà Nẵng. Ba thành phố này nếu có lựa chọn thì chắc chắn bạn sẽ vượt qua và tiến đến câu hỏi khảo sát tiếp theo.

Ngoài ra, ở khâu đăng ký tài khoản bạn cũng nên chọn thành phố là một trong ba thành phố trên nhé. Vì nhiều cuộc điều tra riêng trực tuyến nếu bạn là người phù hợp thì hệ thống sẽ hiện khảo sát cho bạn tham gia.

2) Mẹo chọn khảo sát câu hỏi giới tính

Về thông tin giới tính tham gia khảo sát online thì không phải lúc nào bạn cũng có thể chọn theo mẹo lung tung được. Nếu trong phần đăng ký tài khoản khai báo giới tính là Nam thì chắc chắn những khảo sát trực tuyến bạn phải chọn nam. Tuy nhiên, với một số trang khảo sát kiếm tiền không xem xét thông tin cá nhân, bạn cần lựa giới tính cho phù hợp. Ví dụ những cuộc điều tra về làm đẹp thì chọn nữ.

3) Mẹo trả lời tuổi tác làm khảo sát kiếm tiền

Với mỗi bài kinh nghiệm làm khảo sát online chọn độ tuổi rất quan trọng. Tốt nhất bạn nên khai trong phần đăng ký thông tin và trả lời là 20 tuổi trở lên, lứa đang ở đội tuổi lao động đừng trẻ quá cũng không nên quá già. Đặc biệt lưu ý tuổi và năm sinh phải khớp nhau. VD: Bạn sinh năm 1990 thì trong phần nhập bạn phải điền là 30 tuổi (2020-1990) nếu không đúng bạn sẽ bị đá bay ra ngoài vùng điều tra vì trả lời thiếu trung thực.

4) Nghề nghiệp chọn sao cho đúng

Mình đã làm rất nhiều loại khảo sát online trên các trang khác nhau nên về mẹo thủ thuật của chủ đề nghề nghiệp nếu có hỏi về nghề nghiệp của bạn thì theo kinh nghiệm làm khảo sát kiếm tiền trực tuyến của mình thì bạn nên chọn làm việc toàn thời gian nhé.

5) Gia đình

Câu hỏi vê gia đình thì mình chọn ngẫu nhiên thôi không có mẹo hay kinh nghiệm làm khảo sát online gì ở đây cả vì mình thấy không bị mất quyền trả lời khi làm xong câu hỏi này. Tuy nhiên để nhận được nhiều khảo sát online hơn, trong phần thông tin tài khoản nên để đã kết hôn. Gặp câu hỏi về gia đình các bạn có thể chọn đã kết hôn và có 2 con trong đó có 1 con nhỏ dưới 18 tuổi nói chung cũng tùy vào nội dung cuộc điều tra thôi nhé.

6) Địa chỉ IP trả lời khảo sát online

Nếu bạn là người tham gia nhiều trang nghiên cứu thị trường trực tuyến khác nhau, có thể sẽ nhận ra một điều một bài điều tra sẽ được xuất hiện ở nhiều trang khác nhau. Nếu bạn đã làm bài nghiên cứu thị trường này ở đâu đó rồi thì nên xóa lịch sử trình duyêt trước đó để tiếp tục làm ở trang tiếp theo nhé.

7) Câu hỏi cần kinh nghiệm trả lời trong khảo sát kiếm tiền

Dưới đây là một số câu hỏi thường xuất hiện trong những bài khảo sát kiếm tiền kèm mẹo kinh nghiệm trả lời, chọn câu trả lời bạn cần lựa chọn đúng. Mình chắc chắn có bạn gặp rồi nhưng chưa chắc đã nhớ ra đâu, mà một khi gặp các câu hỏi này thì sai một ly thì đi ngàn dặm nhé, hệ thống cho thoát luôn chứ không có cho bạn trả lời tiếp đâu:

• Bạn đã từng trả lời bài khảo sát này ở đâu chưa? Câu trả lời bạn phải chọn là chưa hoặc không. Vì nếu bạn đã thực hiện cuộc điều tra này ở một trang khác thì mình tin chắc 100% bạn bị loại ngay vì trước đó không biết mình cũng đã thử và thế là xác định luôn.
    • Bạn hoặc người nhà có hoạt động trong lĩnh vực nào bên dưới đây. Thì bạn hãy trả lời là không có phương án hoặc đáp ở nào ở trên. Vì nếu người nhà làm trong các lĩnh vực đó thì họ nghĩ bạn đã biết thông tin đó rồi còn gì để khảo sát thông tin nữa.
    • Gần đây bạn có tham gia cuộc hoặc nhóm trò chuyện nào không. Theo kinh nghiệm làm khảo sát online của mình thì bạn chọn không nhé vi có thể họ nghĩ bạn biết một số thông tin gì đó trong cuộc điều tra này.
    • Bạn đã làm những việc gì hoặc đã sử dụng các sản phẩm nào hoặc đã mua hay sở hữu các sản phẩm nào dưới đây trong n tháng qua? Nên chọn tất cả. Tuy nhiên bạn phải đọc kỹ đáp án tránh chọn đáp án nhiễu. Ví dụ bạn sở hữu các sản phẩm nào dưới đây? Máy bay, xe tăng..
    • Mức độ tham gia quyết định mua máy như thế nào? Bạn nên trả lời là toàn quyền quyết định nhé vì cái này bạn không phải phụ thuộc vào bất kỳ ai. Đây cũng là những gì mà nhà nghiên cứu thị trường muốn người dùng chọn đáp án đó.
    • Còn rất rất nhiều những câu hỏi nữa nhưng mà như thế là đã đủ để bạn có thể hoàn thành nhận điểm tối đa rồi, đây cũng là những câu hỏi thường gặp nhất và mình đã chia sẻ kinh nghiệm trả lời rồi đấy.

8) Bạn làm khảo sát nên tập trung và làm cẩn thận không nên làm ẩu nhé. Không nên làm quá nhanh, mỗi khảo sát đều nói khoảng thời gian bạn hoàn thành khảo sát đó. Bạn nên làm khoảng đó đừng nhanh quá. Ngoài ra thỉnh thoảng khảo sát sẽ hỏi lại các câu hỏi cũ để kiểm tra nếu sai bạn sẽ bị out nhé. Các câu trả lời cũng đừng mâu thuẫn nhau, câu sau đá câu trước, bạn dùng điện thoại android và sử dụng hệ điều hành ios là không được.

9) 1 số site khảo sát sẽ gửi khảo sát qua email bạn nên check email và click vào làm sớm nhé vì khảo sát có chỉ tiêu nhất định hết chỉ tiêu khảo sát đó không làm được nữa.

10) Bạn đừng nản khi click vào nhiều khảo sát mà bị loại vì mỗi khảo sát đều nhắm vào các đối tượng khác nhau nên các câu hỏi lúc đầu sẽ kiểm tra xem bạn có phải là đối tượng họ cần không nếu bạn không phải là đối tượng đó thì họ không cho bạn làm. Hãy kiên trì bạn sẽ có kinh nghiệm và may mắn sẽ đến với bạn. Làm khảo sát như đi câu cá hôm nay được 1$/site, ngày mai vẫn site đó có thể được 3-5$.

2. clixwd

clixwd New Member

10
    Vừa ăn 1 em yuno bên rewardingways 1.29$ - của skim hỏi về sản phầm dinh dưỡng cho người già. Các bạn chọn các loại sản phẩm họ ghi ra nhé có cả sản phẩm dinh dưỡng cho người già. Sau họ hỏi là mua cho ai thì nói mua cho người thân như bố mẹ ấy và bao tuổi, ghi già 1 chút nhé như 70t. Sau nó đưa ra các loại sữa cho người già như ensure gold chẳng hạn, bạn cho đúng loại sữa cho người già nhé. Cần thì vào google search. Nhớ đúng loại sữa đã chọn đó. Sau nó hỏi bạn không bao giờ cân nhắc mua sữa, bạn xem các sữa đó có phải cho người già không như mình tất cả sữa họ liệt kê đều là người già cả nên mình chọn cân nhắc mua tất cả các sữa đó. Bla bla bla các loại đến mục mua hàng thì trc bạn chọn sữa nào thì sau cứ chọn sữa đó, có 13 lần đi mua sữa chọn đúng loại sữa bạn đã chọn trước ấy các câu sau làm bình thường. Là ăn thôi nhé.

3. clixwd

clixwd New Member

10
    Mình vừa nhận tiền của lootup đây

4. clixwd

clixwd New Member

10
    Rút cái auto về luôn mn nhé.

5. clixwd

clixwd New Member

10
    Tớ vừa ăn 2 con khảo sát 0.875$ x2 trong 30 phút ở Zoombucks đây: