Cách để kiếm tiền cho học sinh cấp 2

Thảo luận trong 'Đầu Tư Kiếm Tiền' bắt đầu bởi Sói, 3 Tháng mười một 2022.

1. Sói

Sói Senior Member

155
    Cách kiếm tiền cho học sinh bằng điện thoại

Ngày nay, đi kèm với sự phát triển của công nghệ, internet lan rộng và phủ sóng khắp nơi thì câu chuyện các bạn học sinh hay sinh viên muốn kiếm thêm thu nhập cho mình cũng là chuyện bình thường. Sinh viên thì có thể đi làm thêm, phục vụ.. nhưng các bạn học sinh với lịch học dàn trải dày đặc cả tuần thì khó hơn nhiều. Vậy nên có nhiều người đang tìm đến con đường kiếm tiền bằng điện thoại thông minh, vừa tiện lợi vừa có thể làm bất cứ lúc nào, không quá gò bó về thời gian.

Thế nhưng việc kiếm tiền bằng điện thoại không quá dễ dàng, nhất là hiện nay trên mạng có rất nhiều thông tin nhiễu, khiến cho các bạn học sinh không biết nên làm thế nào để có thể kiếm được tiền, tránh bị lừa và mất tiền oan. Vậy thì làm thế nào để có thể giúp học sinh kiếm tiền trên điện thoại?

Sau đây mình xin chia sẻ một số công việc để các bạn học sinh có thể tham khảo.

Diễn đàn Việt Nam Overnight

Nếu bạn hay tìm kiếm các thông tin như "kiếm tiền cho sinh viên" hay "viết bài kiếm tiền" thì bạn sẽ thường xuyên nhìn thấy trang web dembuon.vn xuất hiện với rất nhiều sự đề cử. Đây là một trong những diễn đàn uy tín nhất Việt Nam, đảm bảo các bạn chắc chắn rút được tiền thật từ diễn đàn. Hơn nữa nội dung để các bạn "kiếm tiền" cũng rất đa dạng và phổ biến, từ viết bài, viết truyện, dịch truyện đến các mục đời sống, hay review sách truyện.

Lý do tại sao mình lại để dembuon.vn ở đầu danh sách này? Vì đây là một diễn đàn có sự linh động cao, không gò bó. Bạn là học sinh, thời gian của bạn đôi khi rất eo hẹp và những tháng bạn phải tập trung thi cử, không thể làm việc được? Vậy thì bạn nên đến diễn đàn VNO, ở đây, việc kiếm tiền hoàn toàn phụ thuộc vào bạn.

Như đã nói, công việc của diễn đàn rất đa dạng và linh động, mỗi bài viết nhận được lượt đọc bạn sẽ có một số xu nhất định được cộng vào tài khoản của diễn đàn. Ngoài ra bạn còn có thu nhập thụ động từ lượt tìm kiếm trên google.

Là một học sinh, ai mà chẳng phải học ngữ văn, chẳng phải viết bài văn hay giải bài tập, học kiến thức đủ các môn từ lý hóa sinh đến sử địa công dân? Chính những bài học này cũng có thể trở thành "công cụ" cho bạn kiếm tiền trên diễn đàn đấy.

Ở dembuon.vn, chỉ cần số xu trong tài khoản của bạn đủ 200.000, tương đương với 200.000 VNĐ thì bạn có thể rút về tài khoản ngân hàng của mình, hoặc các ví điện tử khác. Lệnh rút tiền được duyệt rất nhanh, công việc trên diễn đàn cũng nhiều. Đặc biệt là diễn đàn luôn có những event hấp dẫn với những phần thưởng có giá trị cao nhất, lên đến mấy triệu đồng. Vậy nên hãy nhanh tay đăng ký ngay nhé!

Đây là bằng chứng rút tiền trên diễn đàn nhé, mới mấy ngày thôi mà quá trời người rút rồi.

Affiliate Marketing

Đây là một công việc được khá nhiều bạn học sinh ưa chuộng. Nói một cách đơn giản thì đây là công việc mà bạn sẽ đi "thu hút" người mua sản phẩm cho các đơn vị bán hàng (thường là các sàn thương mại điện tử như Shopee, Lazada). Dựa trên giá trị từng sản phẩm mà bạn bán được thì bạn sẽ nhận được một số lượng hoa hồng nhất định.

Công việc này tuy phổ biến, và do bạn tự chủ nhưng hơi thụ động ở chỗ chỉ khi nào có khách hàng mua sản phẩm thông qua liên kết tiếp thị của bạn thì bạn mới có thể nhận được hoa hồng, và không phải ai cũng có khiếu để có thể PR bán hàng một cách trôi chảy và hiệu quá. Ngoài ra, do định mức hoa hồng dựa theo giá trị, nên đoạn thời gian đầu có lẽ du nhập của bạn sẽ không quá khả quan.

Xem thêm:

Hướng dẫn làm tiếp thị liên kết kiếm tiền với Remitano

Chia sẻ kinh nghiệm kiếm tiền Affiliate với Binance *hot*

Dịch thuật

Dịch thuật là công việc mà nhiều bạn thường hay tìm đến, do bạn vừa có thể kiếm tiền vừa cải thiện được trình độ ngoại ngữ của mình. Dịch thuật thì cũng có nhiều dạng, từ chuyên nghiệp đến tay ngang, dịch chính thống hay dịch truyện.. Nói chung thì đây là công việc khá được ưa chuộng, tuy nhiên thị trường dịch thuật tiếng Anh lại đang bị bão hòa khá lớn, các tiếng khác thường được ưu tiên nhiều hơn.

Thế nhưng có một điểm đáng đề cập là lương dịch thuật của các bạn học sinh thường không quá cao, do các bạn được đánh giá là "tay ngang" không chính thống, những chỗ thuê dịch qua mạng thường cố gắng ép giá nhất có thể. Ngoài ra thì các bạn cần phải có một trình độ nhất định mới có thể đảm nhận công việc này, nhiều bạn thì khó có khả năng tiếp cận đến công việc thế nào.

Youtuber, Tiktoker

Đây là công việc hot trong những năm gần đây, chủ đề để các bạn sáng tạo cũng rất nhiều. Công việc này phù hợp cho các bạn có tính sáng tạo cao, kịp nắm bắt các xu hướng để có thể mở rộng tầm ngắm của kênh truyền thông của mình.

Công việc này thì đòi hỏi ở các bạn cần một sự đầu tư kỹ lưỡng, và bạn sẽ phải bỏ rất nhiều công sức cho khoảng thời gian đầu để gây dựng kênh của riêng mình, tuy nhiên khi kênh của bạn đã có lượt người theo dõi và chỗ đứng nhất định thì đây có thể là cái cây hái ra vàng. Tuy nhiên công việc này yêu cầu một sự duy trì liên tục, và rất có thể sẽ ảnh hưởng đến chuyện học.

Chơi game kiếm tiền

Hiện nay thì có rất nhiều game theo xu hướng chơi game trả tiền thật, hoặc là test game cho nhà phát triển. Các bạn học sinh cũng có thể tham gia những trò chơi này, vừa giải trí vừa kiếm tiền. Tuy nhiên giá trị các bạn kiếm được từ chơi game kiếm tiền thì còn khá ít. Ngoài ra các game như liên quan vẫn hay có chuyện đánh giải nhận tiền thật, nhưng những giải đấu này đòi hỏi người tham gia phải có kỹ năng tốt, chuyện luyện tập game có thể sẽ gây ảnh hưởng đến chuyện học tập của các bạn.

Trên đây là một số công việc hoặc web kiếm tiền cho học sinh, sinh viên. Mỗi việc thì đều có ưu nhược điểm riêng, mong có thể mang lại giá trị tham khảo cho các bạn, để có thể kiếm thêm thu nhập chi tiêu cho mình nhé!

Người viết: Swaka Xinh Đẹp

Last edited by a moderator: 4 Tháng mười hai 2022