Con gái 27 tuổi chưa có công việc ổn định

Thảo luận trong 'Chuyện Linh Tinh ™' bắt đầu bởi Dahlia_Step, 18 Tháng tư 2020.

1. Dahlia_Step

Dahlia_Step New Member

1
    Em năm nay 27 tuổi, có bằng đại học, thêm 1 chứng chỉ về nghề mà ngành mình đang theo. Từ ngày ra trường cũng có làm vài công việc nhưng mãi không ổn định. Em không biết nên vào nhà nước để công việc ổn định, hay quyết tâm tự bươn chải ở ngoài? Kinh nghiệm em không có nhiều, mỗi thứ biết một ít, lại mắc tính tự ti về bản thân, tính cách em hướng nội ít nói, không biết nịnh nọt và bon chen. Nhiều lúc em thấy mình thất bại và vô dụng lắm, bằng tuổi bạn bè có công ăn việc làm ổn định hết rồi, mọi người cho em lời khuyên nhé.

Chỉnh sửa cuối: 18 Tháng tư 2020
  2. philadenphia

philadenphia New Member

1
    Mình cũng 27 tuổi giống bạn, nhưng mình mới ra trường được gần 2 năm thôi (do phải học 5 năm công thêm 1 năm tạch đh là 6 năm cuộc đời) sau khi ra trường mình xin vào làm cho 1 cty tư nhân chuyên về mảng mình được đào tạo, sau vài tháng làm việc mình bỏ cuộc, tiếp vào tháng 7 năm 2019 mình tiếp tục ứng tuyển vào 1 cty trong KCN cũng làm mảng đã được học, haiz sau gần 1 năm bao nhiêu động lực học hỏi của mình giảm sút, giờ đây mình rất hoang mang không biết là có lên tiếp tục theo ngành nữa hay không hay tìm 1 hướng mới để học tập và tĩnh lũy đây, mình thật loser, cũng xin mn cho lời khuyên với

3. VzLHPQB

VzLHPQB New Member

3
    Không có gì là muộn cả bạn à.

Phatminh89 thích bài này.
  4. John Wick

John Wick New Member

6
    Ở đây có hình mới tư vấn được *popo 40*

carx.asiahhaan thích điều này.
  5. yuth387

yuth387 Active Member

10
    Em không đưa ra lời khuyên cụ thể cho chị vì em không ở trong hoàn cảnh của chị. Chị hãy tự tin vào bản thân mình, quyết tâm làm thứ mình muốn, càng tiêu cực thì càng bế tắc chị ạ. Sướng khổ ít nhiều do tâm mình. Mọi lời khuyên ở đây chỉ có giá trị tham khảo chứ không ai có thể hành động giúp chị được ạ. Có thể chị thấy mông lung, và đôi lúc chị cần những lời động viên, an ủi, khuyên nhủ từ mọi người. Tuy nhiên, sự động viên đó chỉ mang tính chất ngắn hạn, bản thân chị mới tự quyết định chị cần làm gì chị nhé. Chúc chị bình tĩnh và sáng suốt trong mọi việc <3 *popo 36*

P/s: Em cũng là một đứa con gái ít nói, hướng nội, nhưng với em, khi đã quyết tâm em sẽ làm cho bằng được, không sợ gì cả, chỉ với 1 suy nghĩ không thử làm sao biết, và mình cũng đã có gì trong tay đâu mà sợ mất. Tuy rằng người hướng nội thoạt nhìn có vẻ như không có nhiều lợi thế so với hướng ngoại nhưng mình cũng có nhiều điểm đáng để tự hào lắm đó chị ơi. Tự tin và yêu bản thân mình chị nhé!

Chỉnh sửa cuối: 5 Tháng năm 2020
  6. tranthikhuyen

tranthikhuyen Active Member

6
    Chị hãy tự tin vào bản thân mình, quyết tâm làm thứ mình muốn, càng tiêu cực thì càng bế tắc chị ạ

MrChuech thích bài này.
  7. Vietha028

Vietha028 New Member

3
    Hiện tại em còn làm việc ở đâu không, hay đang nghỉ để định hướng lại công việc?

8. Sownnguyeenx

Sownnguyeenx New Member

1
    Mọi người cho em hỏi nick ở đây không login được ở forum VOZ với app ạ

9. tranthiha

tranthiha Active Member

1
    Rất thông cảm với bạn, nhưng gì mình đam mê phải cố gắng bạn ạ

tranthikhuyen thích bài này.
  10. kubetviet

kubetviet New Member

1