Em muốn ra quân

Thảo luận trong 'Chuyện Linh Tinh ™' bắt đầu bởi Mariahcarey, 22 Tháng bảy 2020.

1. Mariahcarey

Mariahcarey New Member

0
    Chào mọi người. Năm nay e 20t. E chuẩn bị sang năm 2 của 1 trường trong quân đội. E đăng kí thi vào quân đội cũng chỉ vì bố mẹ. Nhưng bây giờ em cảm thấy chán quá, không thể cố thêm được nữa. Vì học sai chuyên ngành. Bây giờ em muốn ra quân để thi lại đại học. Cho em hỏi liệu có được không ạ? Em cảm ơn.

2. yuth387

yuth387 Active Member

10
    Quyết tâm thi lại thì suy nghĩ kĩ rồi chọn e ak. Mới hết năm 1, sang năm 2 cũng còn thời gian và cơ hội. Cố gắng. Chứ học mà không thích thì nhanh toang lắm. Chúc may mắn và quyết định sáng suốt nhé. *popo 15*

3. Đại Học IT

Đại Học IT New Member

1
    20t vẫn học được. Giờ vào ĐH dễ ợt mà. Ráng học đàng hoàng để khỏi phí thời gian. Sợ là sợ càng gần 30t càng khó học cơ.

4. quangsniper.st

quangsniper.st New Member

0
    Cố học đi, a vừa ra trg xong, cuộc đời tươi đẹp lắm k có gì phải lo đâu :))

5. quanhaanh11

quanhaanh11 New Member

0
    Bạn cố học đi sau này làm trong quân đội lương ổn định nghỉ phép cũng có lương còn hỗ trợ này nọ nữa thì bạn đã bk rồi bạn hãy suy nghĩ đến sau này cưới vợ sinh con rồi bạn còn có cái thu nhập ổn định hàng tháng chứ để mà ra ngoài làm thì cũng được nhưng bạn phải cố gắng đấu đá lẫn nhau ttrong lĩnh vực mà bạn chọn tiền lương có thể sẽ cao hơn rất nhiều nhưng đến lúc bạn bệnh tật hay lỡ có chuyện j sảy ra nằm trong bệnh viện hay là có việc đột xuất của gia đình bạn phải về mấy tháng liền thì đến lúc đó bạn lấy tiền đâu đây ra