Giao dịch ký quỹ trên sàn OKEx và cách kiếm tiền

Thảo luận trong 'Đầu Tư Kiếm Tiền' bắt đầu bởi huihuiwang, 28 Tháng tám 2020.

1. huihuiwang

huihuiwang New Member

3
    Hôm nay, mình sẽ giới thiệu một sản phẩm khác cho các bạn: Giao dịch ký quỹ

Các bạn có biết giao dịch ký quỹ là gì không?

Giao dịch ký quỹ là dùng số coin bạn sẵn có làm vốn để vay thêm tiền điện tử và tiến hành giao dịch mua và bán, Bằng cách tận dụng tiền điện tử, tận dụng đòn bẩy lớn nhất cho "giao dịch tiền tệ".

Có thể mở vị trí 10x với vốn tiện điện tử của bạn, lợi nhuận cũng có thể mở rộng 10 lần, ngược lại, tổn thất cũng lớn, nếu bạn tiến hành giao dịch ký quỹ vui lòng kiểm soát rủi ro. Tức là khi tiến hành giao dịch ký quỹ, có thể nhận được lợi nhuận cao, nếu bị thua lỗ cũng có khả năng mất nhiều tiền. Theo mình, các bạn nên cân nhắc, nếu muốn kiếm được tiền nhanh và nhiều mà có rủi ro lớn mà không chịu được sự thua lỗ, nếu không chịu được trách nghiệm này, cá nhân mình không đề nghị đầu tư về sản phẩm này. Đối với đa số người đầu tư có kinh nghiệm có lẽ là một lựa chọn không thể bỏ qua được.

(Lấy OKEx làm ví dụ)

Thế giao dịch ký quỹ có tác dụng gì?

Nó có 2 hình thức, Mua (long) tiền điện tử và Bán (short) tiền điện tử

1. Mua Long tiền điện tử

Lấy vốn tiền điện tử của bạn và tiền điện tử bạn vay để mua loại tiền điện tử khác, khi giá tăng đến một giá lý tưởng sau đó "bán ra", trả tiền điện tử và phí lãi vay, tiền điện tử còn lại tức là tiền bạn kiếm được mà có thể bằng gấp nhiều lần lãi thông thường.

2. Bán Short tiền điện tử

Lấy vốn tiền điện tử của bạn và tiền điện tử bạn vay để bán ra tiền điện tử khác, khi giá giảm đến một giá lý tưởng sau đó "mua vào" lại loại tiền bạn vay, trả tiền điện tử và phí lãi vay, tiền điện tử còn lại tức là tiền bạn kiếm được mà có thể bằng gấp nhiều lần.

Thực ra, giao dịch ký quỹ có thể nói là một sản phẩm nâng cấp của giao dịch Spot, và cũng giống như hình thức mua trước, mình lấy một ví dụ để các bạn dễ hiểu nhé, ví dụ, bạn muốn mua một điện thoại với giá rất ưu đãi, bỏ qua cơ hội này thì không có cơ hội nữa, nhưng bây giờ giá rất là cao mà bạn tiền của bạn không đủ, khi này, có một nền tảng đề cung cấp một dịch vụ có thể vay tiền trước cho bạn và chỉ thu một lãi rất ít, sau khi bạn có tiền rồi trả lại cho nền tảng này là được, sau khi giá của điện thoại tăng giá rất mạnh, bạn có thể bán ra để kiếm được tiền

Lợi thế của giao dịch ký quỹ trên sàn OKex

A) Tính lãi suất theo giờ (vay bao nhiêu tiếng đồng hồ thì tính lãi mấy tiếng đồng hồ đó)

B) Lãi suất theo định giá của thị trường

C) Có thể bằng tiền vốn ít mà kiếm được nhiều, có đòn bẩy 10 lần

3. Làm thế nào tiến hành thao tác vay tiền

Có 4 bước: Chuyển khoản - vay tiền điện tử - giao dịch đòn bẩy - trả tiền điện tử và lãi

Bước thứ 1: Chuyển quỹ (chuyển khoản)

Nếu bạn vẫn chưa bắt đầu giao dịch ký quỹ, phải mở hiệp định giao dịch ký quỹ trước, mở giao diện ký quỹ, sẽ xuất hiện ảnh như sau, bạn đọc lại hiệp định nếu đồng ý mở thì đánh dấu.

Bước thứ 2: Chuyển khoản đến tài khoản giao dịch ký quỹ, nhấp "chuyển tiền đến giao diện chuyển khoản, từ tài khoản có tiền điện tử đến" tài khoản giao dịch ký quỹ để giao ngay ", sau đó chọn cặp giao dịch, nếu bạn muốn giao dịch BTC thì chọn cặp giao dịch BTC/USDT, nếu bạn muốn giao dịch loại tiền điện tử khác thì chọn cặp giao dịch đó là được.

Bước thứ 3: Vay tiền điện tử

Lấy cặp giao dịch BTC làm ví dụ, tại giao diện giao dịch ký quỹ, ở bên phải chọn đòn bẩy, đối với giao dịch BTC, đòn bẩy lớn nhất là 10, bạn có thể chọn đòn bẩy theo bạn ý muốn, sau khi chọn đòn bẩy xong, nhấp gửi là được.

Giới bạn vay tiền điện tử: Số lượng tiền điện tử có thể vay là tổng số bạn nắm giữ số lượng tiền điện, lớn nhất là 9x, thêm tiền điện tử bạn đã vay, bạn có thể mở lệnh x10 lần so với tiền điện tử nắm giữ,

Phương hướng vay tiền điện tử: Ví dụ trong cặp giao dịch BTC/USDT, vay BTC là mở Short BTC, để bán ra BTC; vay USDT là mở Long BTC, để mua vào BTC

Bước thứ 4: Tiến hành giao dịch ký quỹ

Tới bước này thì phải chúc mừng bạn, bạn đã tiến hành giao dịch ký quỹ, lợi nhuận cặp giao dịch sẽ tăng hoặc giảm gấp nhiều lần theo số lượng mua vào hoặc bán ra.

Mở Long BTC: Vay USDT mua vào BTC, sau khi giá BTC tăng bán ra trả USDT và lãi suất, tiền điện tử thừa lại là lợi luận của bạn có thể nhận.

Mở Short BTC: Vay BTC bán ra, sau khi giá giảm mua vào BTC, trả BTC và lãi suất, tiền điện tử thừa lại là lợi luận của bạn có thể nhận.

Bước thứ 5: Trả tiền điện tử và lãi suất

Lãi suất vay tiền điện tử thu chi phí theo giờ, khi bạn có tiền điện tử có thể trả trước, vay loại tiền điện tử nào thì trả loại tiền điện tử đó.

Nhấp" Thanh toán lai". Sau đó lựa chọn số lượng để thanh toán.

Lưu ý:

A) Để giảm thấp chi phí của người dùng, OKEx đã thay hình thức tính đoán lãi suất thành tính lãi theo giờ, tức là bạn vay bao nhiêu tiếng thì trả lãi suất bấy nhiêu tiếng là được

B) Lãi suất hàng ngày vay tiền điện tử sẽ cập nhật mỗi tiếng, lãi suất thay đổi theo biến động của mỗi giờ.

C) Sau khi vay tiền điện tử thành công, trong vòng 24 tiếng lãi suất thì không thay đổi, lãi suất mỗi ngày thay đổi một lần.

D) Nhớ rằng mỗi 7 ngày bạn phải trả lãi một lần, thời gian trả lãi tiền điện tử thì không có hạn chế, nhưng nếu bạn không trả thì phần lãi chưa trả sau 7 ngày sẽ chuyển thành gốc vay và tính lãi trên phần gốc vay đó. Do vậy, mình đề nghị là khi bạn có tiền điện tử thì nên trả ngay để tiết kiệm tiền cho mình.

Ôi, đúng rồi, ở đây mình sẽ giới thiệu cho các bạn một phương pháp, bạn đã có biết OKEx có bản mô phỏng không? Mình cảm thấy rất có ích cho người dùng mới, bạn có thể tiến hành giao dịch về tất cả sản phẩm, nó có nhiều tiền điện tử trải nghiệm, bạn có thể thử nghiệm sản phẩm bằng cách tiến hành giao dịch ảo nhưng như thật, điều này sẽ tránh thua lỗ cho các bạn.

Hy vọng nội dung chia sẻ của mình có thể giúp cho ác bạn, nếu có vấn đề chúng ta có thể cùng thảo luận lại nha. Nếu bạn có nhu cầu đăng ký tài khoản OKEx, vui lòng vào link referral của mình: Link