Kiếm tiền bằng cách viết truyện online

Thảo luận trong 'Đầu Tư Kiếm Tiền' bắt đầu bởi Sói, 17 Tháng mười hai 2020.

1. Sói

Sói Senior Member

155
    Bạn yêu thích viết lách và năng khiếu của bạn là muốn biến nó thành các câu chuyện ngôn tình, trinh thám nào đó? Việc kiếm tiền bằng cách viết truyện cũng rất ổn vì nếu hay bạn sẽ giúp bản thân mình có thêm nguồn thu nhập đáng kể đấy. Vì thế nếu như đang muốn có thêm thu nhập thì có thể cùng mình tham khảo dưới đây để xem nên viết truyện kiếm tiền ở đâu để có thu nhập nhé.

Kiếm tiền bằng cách viết lách

Viết lách kiếm tiền đang là xu hướng được nhiều người yêu thích hiện nay. Công việc này vừa là để giải trí, giết thời gian lại vừa giúp bạn có thể kiếm thêm thu nhập khi rảnh rỗi. Vậy bạn có muốn biết viết truyện kiếm tiền ở đâu để có thu nhập tốt không?

No1: Viết truyện trên dembuon.vn

Có lẽ không còn nhiều người xa lạ với dembuon.vn nữa. Kênh chuyên về truyện dành cho tất cả mọi người, từ người thích đọc truyện tới thích viết truyện. Bạn sẽ chỉ cần một vài thao tác đơn giản là có thể sở hữu ngay 1 tài khoản và tha hồ để sáng tác và viết truyện, nhào nặn thêm để giúp tác phẩm của mình có sức hấp dẫn. Bạn có thể sáng tác từ thể loại tình cảm cho tới siêu nhiên, khoa học viễn tưởng.. Bạn có thể thoải mái sáng tác truyện và kiếm triền ở nhiều kênh

Sáng tác trên kênh dembuon.vn không quá khắt khe về nội dung, kỹ năng hay số chữ, thể loại và thời gian bạn ra chương mới. Vì thế có thể thoải mái để tận dụng rèn luyện kỹ năng và thỏa mãn niềm đam mê của mình.

Đăng ký: Dembuon.vn

No2: Viết truyện trên blogradio.vn

Viết truyện trên blogradio.vn cũng là một cách để bạn kiếm thêm thu nhập cho mình hiệu quả. Trang web viết truyện này dành riêng cho những bạn có sở thích viết truyện ngắn, tản văn hay viết về chuyện tình cảm, gia đình và cuộc sống.. Tuy nhiên nếu như muốn có nhuận bút thì bài của bạn phải được duyệt và chuyển sang dạng phát thanh ở nhiều mục khác nhau cho phù hợp như cảm xúc âm nhạc, radio online..

Mức nhuận bút cho 1 bài viết từ 100 – 300 ngàn đồng tùy chất lượng, nội dung bài viết. Ngoài ra có tin vui khá thú vị nếu truyện ngắn của bạn thú vị, hấp dẫn còn được sở hữu cơ hội tham gia vào tập truyện ngắn do blog phát hành. Đây là 1 trong những website kiếm tiền thu hút người viết khá lớn. Bạn có thể thử nếu đam mê.

No3: Viết trên iwriter.com

Kênh tiếp theo có thể giúp bạn trả lời câu hỏi "viết truyện kiếm tiền ở đâu?" chính là iwriter.com. Thực ra thì kênh này là việc bạn phải chủ động. Bài viết trên iwriter.com có giá 15$ nếu được chấp nhận. Tuy nhiên thì nội dung không yêu cầu cao và bạn được tự do sáng tác theo ý mình. Nói dễ hiểu hơn là bạn có thể tự do đưa ra các yêu cầu viết truyện cho mình. Bạn có thể viết nhiều bài khác nhau và viết theo ý mình muốn. Kênh tiếp theo có thể giúp bạn trả lời câu hỏi "viết truyện kiếm tiền ở đâu?" chính là iwriter.com

Bạn có thể đăng nhập và chào giá với các nhà tuyển dụng khác. Các câu chuyện trên đây cũng dễ tiếp cận người đọc và chào giá khá dễ dàng.

No4: Viết truyện kiếm tiền toptenz

Toptenz.com chính là một trong những trang web giúp bạn kiếm thêm thu nhập nếu yêu thích viết truyện. Nhuận bút trả từ toptenz.com lên tới 50$ / bài nếu như bài của bạn được chấp nhận. Bài viết với định dạng danh sách TOP 10 và độ dài tối thiểu là 1500 từ, ngoại trừ 1 vài trường hợp ngoại lệ nào đó thì mức này khá ổn.

Tuy nhiên yếu cầu đối với bạn là cần thông thạo tiếng Anh, bài viết phải khiến người khác đọc hiểu được. Những câu chuyện được các tác giả đăng tải trên website có lượng truy cập lớn hơn do ngôn ngữ chọn lọc bằng tiếng Anh.

No5: Viết truyện kiếm tiền tại Vnking

Bạn cũng có thể viết truyện kiếm tiền trên Vnking để giúp mình thỏa mãn niềm đam mê viết lách. Nhuận bút của 1 bài viết trên Vnking được tính theo lượt xem bài. Khi bài viết của bạn có 5000 lượt xem – tương đương với 50 ngàn đồng. Mặc dù mức giá này không quá cao nhưng cũng là cách giúp bạn kiếm thêm thu nhập. Cách đơn giản này sẽ giúp bạn tìm được cho mình một công việc làm thêm để thỏa mãn niềm đam mê và ý thích của bạn.

Lời kết

Trên đây chính là những kênh giúp bạn kiếm tiền với sở thích viết truyện của mình. Với các kênh kiếm tiền này, bạn có thể thoải mái tự do và thỏa sức sáng tạo với các câu chuyện hay ý tưởng nào đó. Các kênh viết truyện này đã giúp rất nhiều người vừa có thể kiếm tiền lại vừa có thời gian chăm sóc con cái. Qua đó bạn cũng giải đáp được thắc mắc viết truyện kiếm tiền ở đâu khá dễ dàng.

Đăng ký ngay:

Viết truyện kiếm tiền *hot*

Chúc các bạn thành công!

Trùm thích bài này.
    Last edited by a moderator: 31 Tháng mười 2022
Từ Khóa: