Hỏi Làm cách nào để làm hòa với bạn thân đã giận nhau 8 tháng?

Thảo luận trong 'Tư Vấn & Hỏi Đáp' bắt đầu bởi ChangChang, 25 Tháng sáu 2021.

1. ChangChang

ChangChang New Member

1
    Hé lô mấy thím, chiện là em có một con bạn thân, hai đứa em giận nhau mà không biết lí do luôn ợ. Không ai nói câu nào nên bọn iem giận nhau từ tháng 11 năm ngoài đến nay rùi ạ, bây giờ làm hòa có muộn lắm không và nếu làm hòa thì phải làm thao mới không bị sến mà vẫn làm lành được ạ? *popo 1*

2. hanoidongfeng

hanoidongfeng New Member

1
    Giận nhau lâu thế cơ à, kệ đi bạn nếu chơi với nhau nữa thì sẽ tự khắc làm hòa với nhau

3. Phan Kim Tiên

Phan Kim Tiên Moderator Thành viên BQT

8
    Vụ này giống me nè. Mình cứ thi thoảng vô xem facebook của bạn, rồi bình luận một câu vui vui nào đó. Thế là hai đứa tự động nói chuyện lại thôi^^

4. batdongsan007.com

batdongsan007.com New Member

1
    Kiểu của bạn như là mối quan hệ nào cũng tới lúc mờ nhạt ý. Tình yêu cũng thế và tình bạn cũng thế, Phải có chuyện gì để làm chủ đề nói tới thì ít ra hai người mới có lí do nói chuyện lại với nhau.

Last edited by a moderator: 3 Tháng tám 2021
  5. Múa lân Hoàng Mai

Múa lân Hoàng Mai Active Member

1
    Làm hòa thì không bao giờ muộn bạn à. Nếu là bạn thì chẳng có sến súa đâu bạn ơi. Gặp mặt nói chuyện chia sẻ tự dưng sẽ tháo được nút thắt. Nếu thực sự là bạn sẽ tự dưng sẽ hòa và hiểu nhau hơn. Nếu là bè thì mọi chuyện cũng khá hơn nhưng đường ai người đấy đi

Thiênanyeudau thích bài này.
  6. Thiênanyeudau

Thiênanyeudau Junior Member

49
    "Làm cách nào để làm hòa với bạn thân đã giận nhau 8 tháng?"

Theo mình thì đã là bạn thân thì sẽ hiểu về nhau, có thể bạn đang giận mình, nhưng mình hiểu bạn, bạn có thể rủ bạn mình đi cafe nói chuyện, mổ xẻ vấn đề, tất cả đều có thể xử lí được. Tâm sự và nói chuyện với bạn nhiều hơn, có thể đi ăn tối cùng nhau, shopping, xem phim, mình nghĩ với sự cố gắng của bạn thì bạn của bạn sẽ thấy được, và hiểu được. Làm hòa đơn giản mà. Chúc bạn và bạn của bạn sẽ lại như xưa nhé.

7. Thiênanyeudau

Thiênanyeudau Junior Member

49
    Theo mình, thì bạn nên làm hòa với bạn của bạn, và vấn đề bạn đi làm hòa không bao giờ gọi là sến cả, nó sẽ trở nên tốt đẹp hơn cho mối quan hệ giữa bạn và bạn của bạn. Bạn có thể rủ bạn mình ra ngoài gặp để nói chuyện, tháo gỡ mọi vấn đề giữa 2 bạn, đi chơi, ăn tối, cafe.. tạo lại mối quạn hệ gần, lúc đó dễ nói chuyện, cơ bản bạn cho người bạn của bạn thấy được sự quan tâm của bạn, và họ sẽ thấy được những gì bạn làm, bạn của bạn sẽ bao dung, bỏ qua chuyện cũ và tiếp tục mối quan hệ tốt đẹp hơn, cố lên bạn, chúc bạn thành công nhé.

8. carx.asia

carx.asia New Member

9
    Đơn giản thôi bạn ơi. Đã gọi là bạn thân thì ngta cũng chẳng chấp bạn đâu. Mời cf hay ăn nhậu là hết cả thôi kk

9. pingnguyen

pingnguyen New Member

1
    Theo mình thì bạn cứ chủ động bắt chuyện tự nhiên để cả 2 có lại sự kết nối và làm hòa ^^ nhưng nếu dẫn đến tình trạng không còn tiếng nói chung nữa, thì đó phát xuất từ phía người bạn của chủ thớt, thì lúc đó mình nghỉ cũng khó để kéo dài mối quan hệ này! Mình cũng có người em quen biết 6 năm trời nhưng càng ngày tiếng nói chung không có dẫn tới tình trạng không thể gặp nhau nữa 1 phần cũng do người bạn mình có muốn tiếp tục mối quan hệ này hay không! Chứ không hẳn đơn phương từ phía bản thân mình là được. Chúc tình bạn của chủ thớt mãi là anh em nhé hehe