So sánh ideapad gaming 3 2021 với các mẫu laptop gaming khác phân khúc dưới 20 triệu

Thảo luận trong 'Tư Vấn & Hỏi Đáp' bắt đầu bởi Nnguyen2411, 26 Tháng tám 2022.

1. Nnguyen2411

Nnguyen2411 New Member

3
    Em đang có nhu cầu mua laptop gaming vừa học vừa chơi ạ, đang cân nhắc mẫu ideapad learning 3 2021 tại reviewer trên youtube toàn bảo ngon bổ rẻ, cơ mà các diễn đàn trên fb có vẻ ít quan tâm mẫu này nên em muốn xin trải nghiệm thực tế của các bác cũng như so sánh với các mẫu khác cùng tầm giá, nếu có mẫu nào ngon hơn tầm giá <20M thì xin các bác gợi ý để em tham khảo ạ.

Cảm ơn các bác nhiều *pepe 126*

2. Nguyên nyaa xinh gái

Nguyên nyaa xinh gái New Member

1
    Đánh giá thì 20m ngoài cái rtx 3050 còn lại thua xa nitro 5, thấy con rog build ngon tản nhiệt tốt còn đẹp, chăm cài drive thì không có lỗi muốn thì thay luôn cái card wifi+lên 16gb (do ưng thôi chứ muốn an toàn cứ acer nitro 5 mà quất)

3. Nnguyen2411

Nnguyen2411 New Member

3
    Em nghe các reviewer nói build con học tập 3 này ngon không bị flex các thứ ạ, con rog em ngại vụ bảo hành ấy. Em cũng lăn tăn ngài nitro5, không biết nếu bỏ thêm tiền lên tầm 23 24m thì chọn ngài hay legion5 2021 thì hợp lí hơn ạ

4. Nnguyen2411

Nnguyen2411 New Member

3
    À em không chú trọng ngoại quan lắm tại em thích tốt gỗ hơn tốt nước sơn :)) , anh/chị có suggest con nào tốt xài bền thì em xin tham khảo tại vì em có nhu cầu dùng~4-5 năm mới thay ạ

5. ktpm489

ktpm489 New Member

1
    Kinh nghiệm mua máy của bản thân từ mới đến cũ

+ Laptop Mới thì Phong Vũ, FPT, Điện máy xanh ok.

+ Macbook thì có macbook giá sỉ, laptop vàng máy mới và cũ ổn.

+ Laptop Dell/HP/THinkpad cũ thì có chiplap.com mới nổi gần đây chất lượng tốt hàng Nhật mua về xài thấy ok, tư vấn nhiệt tình giá mềm