[Tư vấn] Có nên đi sang cộng hòa séc không?

Thảo luận trong 'Tư Vấn & Hỏi Đáp' bắt đầu bởi Gaogao, 12 Tháng bảy 2023.

1. Gaogao

Gaogao Active Member

1
    Chào các bác, em là sinh viên sắp ra trường tới nơi rồi, hiện e đang có cơ hội đi sang séc với người nhà mà đang rất phân vân có đi hay không, các bác ai đang ở bên đó có thể cho em ban cho e chút kiến thức về séc được không ạ, sang đó thì xác định cái bằng của e vứt đi rồi, em không biết lương lậu bên đó thế nào ạ, nếu sang đó rồi làm lụng để gửi tiền về việt nam thì liệu có so được với đi các nước như Nhật, Đài, theo như người nhà em nói thì sang đó đoạn đầu là bán hàng rồi phụ giúp các thứ thôi, vậy về sau này e cơ hội công việc của em thế nào ạ, em có thể làm gì trong tương lai đây, xác định đi sang đó kiểm tiền rồi về việt nam thì liệu có thơm?

nguoitrongyangho88 thích bài này.
  2. Phan Kim Tiên

Phan Kim Tiên Moderator Thành viên BQT

8
    Bạn nói nghe mơ hồ quá. Xứ lạ quê người mà bằng cấp thì không dùng được, tiếc thật. Kiểu này sang đó có khổ mà thôi, khổ hơn Việt Nam gấp mấy lần. Nghe là không thấy tương lai rồi.

3. lv246

lv246 New Member

2
    Ở VN cũng chắc quái gì dùng được bằng nếu gặp phải sếp tồi. Nếu đã chấp nhận làm lao động phổ thông thì nơi nào đảm bảo phúc lợi tốt là đi thôi. Cơ mà ở VN thì còn chạy về nhà được nếu người ta có làm gì tệ bạc với mình. Chứ ở xứ người mà không có cộng đồng đùm bọc nhau thì có mà toi.

4. Candientu5kg

Candientu5kg Active Member

3
    Thông tin nghe mà mờ mịt quá - hiện nay nếu đang có cơ hội đi sang séc với người nhà mà đang rất phân vân có đi hay không, là điều không cần thiết - Bởi vì Séc là nơi đáng tới, nó giáp Đức - quốc gia số 1 châu Âu - cơ hội thế mà còn ngần ngại gì? Khó hiểu quá