Hỏi Vợ đòi sang tên nhà cửa và tài sản cho cô ấy đúng ko mọi người

Thảo luận trong 'Tư Vấn & Hỏi Đáp' bắt đầu bởi levyvy, 11 Tháng mười 2021.

1. levyvy

levyvy Active Member

5
    Mình cưới vợ về bố mẹ có để lại căn nhà cho vợ chồng mình ở, bây giờ vợ mình nói sang tên căn nhà và tài sản để cô ấy đứng tên như vậy cô ấy mới yên tâm và chứng tỏ anh yêu em, theo các thím mình có nên làm theo lời vợ mình không ạ, thật là đau khổ.

Thiênanyeudau thích bài này.
  2. Morning star

Morning star New Member

2
    Làm đi rồi sau này cái nịt cũng không còn nhé. Nghe vợ thì cũng có chừng có mực chứ đừng mù quán.

Ghost7391, _ngkhaivietdoan thích điều này.
  3. Thiênanyeudau

Thiênanyeudau Junior Member

49
    Theo mình thì khoan đã, mới cưới về mà vội hỏi đến tài sản như vậy là không nên, Bạn nên thay đổi suy nghĩ của vợ mình, cả 2 cùng cố gắng xây dựng hạnh phúc, làm việc kiếm tiền, còn nhà cửa, tài sản là về lâu về dài. Cũng quan trong nhưng chưa cần thiết để làm điều ấy, lỡ đâu mới về chưa được bao lâu chia tay là xong, chúc bạn có quyết định đúng dắn và giải quyết tốt vấn đề này tránh gây hiểu lầm với vợ, để giữ hạnh phúc gia đình.

levyvy thích bài này.
    Last edited by a moderator: 13 Tháng mười 2021
  4. Chin

Chin Administrator Thành viên BQT

266
    *popo 11*

Ủa chứ nếu vợ chồng yêu nhau thật, tình cảm thật, muốn cùng xây dựng hạnh phích gia đình thì đòi sang tên đổi chủ làm giề.

Khi ấy vợ hay chồng đâu có quan trọng đâu mà phải tên này tên kia. Tài sản đã là của chung thì giấy tờ tên tuổi chỉ là hình thức thôi. Còn cùng nhau ăn ở cả đời thì ngại gì cái đó nhể.

levyvy thích bài này.
  5. dungdang

dungdang Active Member

2
    Căn nhà được tặng cho chung vợ chồng thì thực ra có đứng tên ai cũng là tài sản chung của vợ chồng thôi, nên về góc độ pháp lý thì bác yên tâm. Còn về góc độ tình cảm bác thấy cần thì đổi, mà em thấy bác lựa lợi nói khéo để đứng tên cả 2 vẫn là đẹp nhất. Trong hôn nhân thì có ai muốn phải ly hôn hay tranh chấp về tài sản với nhau đâu.

levyvy thích bài này.
  6. Thiênanyeudau

Thiênanyeudau Junior Member

49
    Theo mình thì vợ chồng mới cưới khoan nói đến chuyện về tài sản, thay vì sang tên nhà cho vợ thì bảo vợ sau này tài sản và nhà cửa cũng là của vợ chồng mình, và nói với vợ là vợ chồng mình còn trẻ, giờ cả 2 lo làm việc chăm chỉ, để lo cho gia đình, cùng nhau xây dựng hạnh phúc bền vững. Bạn nên tìm cách nói khéo với vợ để tránh bị vợ hiểu lầm nha, chúc bạn may mắn nhé.

levyvy thích bài này.
  7. KAAK0707

KAAK0707 Active Member

3
  8. Omatiz

Omatiz New Member

1
    Đội vợ lên đầu trường sinh bất lão bạn ạ.

9. vietdoan

vietdoan New Member

2
    Thực ra nếu thiện trí thì có thể chung tên. Còn không nên nên để mình cầm cân. Chứ mai lại thấy sừng mọc quanh đầu.

10. Requiem

Requiem New Member

1
    Quay tay ra bài