Hỏi Yêu nhau 7 năm, chỉ vì lỡ lời 1 câu mà bạn gái chia tay

Thảo luận trong 'Tư Vấn & Hỏi Đáp' bắt đầu bởi tiencham013, 23 Tháng năm 2020.

1. tiencham013

tiencham013 New Member

5
    Chào anh em!

Em có yêu một người.

Gần nhà em thôi.

Yêu nhau cũng được 7 năm rồi.

Em thì làm công ty với đi làm quay phim với chụp hình.

Nói thật là em cũng không thích 1 ngày nói chuyện quá nhiều với mọi người qua mạng xã hội, cũng không phải là không quan tâm bạn gái.

Chúng em cũng có nhiều cuộc cãi nhau nhỏ nhặt.

Xong đến hồi năm ngoái, bạn gái em muốn chia tay

Một số lý do sau khiến em bị bỏ lại:

1. Em ít quan tâm cô ấy

2. Cô ấy muốn đi chụp ảnh vào sinh nhật lần thứ 22 nhưng em lại đi làm cho tiệm ảnh nên không đi chụp cho cô ấy được.

3. Em tính cũng không phải là gia trưởng, nhưng em ra ngoài cũng nhiều, nhận ra người yêu chưa đủ trưởng thành nên em có nói chuyện khuyên nhủ.

Xong em bảo là khi nào em có nhà em sẽ cưới cô ấy làm vợ

4. Em luôn muốn cô ấy hoàn hảo theo cách của mình, nhưng cô ấy không muốn hiểu

5. Sau từng ấy năm yêu nhau chúng em chưa có làm gì ngoài những kỷ niệm ngọt ngào (đi ăn uống, đi xem phim, đi học, đi du lịch, sang nhà nhau chơi)

Và chỉ nhận lại là những cái ôm nhẹ nhàng mà thôi

* * *

Cũng hơn 1 năm rồi, cô ấy luôn trách móc em, chửi mắng em.. Em thì luôn muốn làm lại, cũng chờ đợi và luôn hướng về cô ấy rất nhiều.

Em nói rất nhiều về tình cảm, nhưng cô ấy hầu như không muốn giải thích.

Cô ấy hạ mình xuống dưới lòng tự trọng để nói với em.

Lúc thì cô ấy xứng (tôi, con này, đứa này, em, tao) em thì luôn một cách xưng hô từ trước (mình - mình)

Cô ấy hiện tại chuẩn bị đi Nhật (vì em mà cô ấy đi Nhật)

Em thì đang làm việc bên nước ngoài, cũng không có phát triển.

Bố mẹ cô ấy cũng thích em lắm, hỏi cưới nhưng em chưa có gì trong tay nên em không dám cưới

Em chỉ muốn làm lại với cô ấy, ngày xưa em sai nhưng em luôn yêu cô ấy.

Em đã sujp hơn 1 năm nay rồi.

Em vẫn làm ra tiền, vẫn hàng ngày vui vẻ, nhưng em luôn 2 mặt (fb thì vui tươi, zalo thì buồn bã)

Tiền em luôn mang cho những thứ đồ nghề đi làm của em, và em cũng mang lại giá trị vật chất cho cô ấy không phải quá nhiều.

Nhưng em và cô ấy yêu nhau không phải vì vật chất nên ai cũng yêu nhau.

Vậy có gì là sai không.

2. Nguyễn Hương Quỳnh

Nguyễn Hương Quỳnh New Member

2
    Thật ngưỡng mộ chuyện tình cảm của 2 bạn. Con gái thường rất thích sự quan tâm bạn ạ. Chúc 2 bạn luôn hạnh phúc nhé

3. Sói

Sói Senior Member

155
    Chia tay rồi, người ta đang cần tư vấn mà bé.

hhaanMyynh thích điều này.
  4. tiencham013

tiencham013 New Member

5
    Cảm ơn bạn!

5. tranthikhuyen

tranthikhuyen Active Member

6
    Con giá luôn muốn người đàn ông của mình rành nhiều thời gian cho mình. Nhưng bạn không hề sai

hhaan thích bài này.
  6. yuth387

yuth387 Active Member

10
    Bạn chưa chắc đã sai tuy nhiên ở góc nhìn là 1 đứa con gái bao giờ cũng cần ngyeu quan tâm nhiều ấy.

Xin lỗi cơ mà mình thấy hơi ngột ngạt khi mình đọc đến lý do thứ 3 và 4. Con gái thích được làm điều cô ấy muốn, được vui vẻ an toàn bên cạnh ngyeu và được là chính họ chứ không phải chạy theo hình mẫu của 1 ai khác.

Nếu yêu nhau thật thì hy vọng là hai bạn vẫn còn có thể níu kéo được tình yêu này

*popo 21**popo 21* THÂN ÁI VÀ CHÚC VUI

Shishi Nguyenhhaan thích điều này.
  7. Thiênanyeudau

Thiênanyeudau Junior Member

49
    Mình nghĩ bạn nên quan tâm cô ấy, vì con gái thường ít nói ra những tâm sự của mình, đôi khi muốn trải lòng hết với bạn nhưng có thể do công việc hằng ngày của 2 bạn, rồi do 2 bạn ở xa nhau nữa, Nên khi yêu người ở xa mình mình càng phải dành thời gian gọi video các kiểu. Chăm sóc qua tin nhắn mỗi ngày để người mình thấy được sự quan tâm của bạn với cô ấy, luôn sâu sát cô ấy, bạn phải nói chuyện nhiều hơn với cô ấy, và hiểu về tất cả của cô ấy để hạn chế vấn đề xảy xa, đặc biệt vào ngày sinh nhật hay lễ bạn phải quan tâm nhiều hơn. Quà.. để cô ấy không phải có cảm giác bị cô đơn.

Shishi Nguyenhuynguyen.at thích điều này.
  8. Morning star

Morning star New Member

2
    Tình yêu giống như chăm sóc một cái cây vậy, không chăm sóc, không tưới nước, bón phân thì cũng sẽ, héo khô, lùi tàn. Có câu này mình rất thích: "Nếu muốn người ta sẽ tìm cách, nếu không muốn họ sẽ tìm lý do".

Shishi Nguyen thích bài này.
  9. levyvy

levyvy Active Member

5
    Cố gắng làm vài phát nữa rồi để cô ấy đi

10. carx.asia

carx.asia New Member

9
    Cố gắng thôi b ơi