Review Review chân thật chiếc kem nền nhận cơn mưa lời khen từ các Beauty Blogger - Kem nền Catrice HD Liqu

Thảo luận trong 'Review By VOZER' bắt đầu bởi nhungan93, 18 Tháng mười hai 2023.

1. nhungan93

nhungan93 New Member

2
    Chiếc kem nền mức giá tầm trung nhưng được các bạn KOCs khen hết lời, độ kiềm dầu tốt, che phủ cao, không nặng mặt hay dày cộm trên da.. khiến mình cũng tò mò và muốn kiểm chứng xem kem nền này có đúng như lời đồn không, nên mình đã quyết định mua luôn (cũng tiện thể mình vừa hết kem nền). Sau 7 ngày dùng sản phẩm kem nền nhà Catrice này thì hôm nay mình sẽ review sản phẩm này nhé!

Kem nền Catrice HD Liquid​

Với thiết kế gây ấn tượng như 1 lọ serum dưỡng da, ắt hẳn bạn nào cũng từng nhìn qua em kem nền Catrice HD Liquid 24h này rồi, vì em ấy khá được các bạn makeup artist ưu ái vì chất lượng và giá thành phải chăng. Sau khi nhận sản phẩm từ shopee mall chính hãng, mình thấy sản phẩm có đầy đủ tem phụ tiếng việt, tem vỡ của bộ công an đầy đủ và đảm bảo đây là điểm cộng đầu tiên. Mình sẽ đi chi tiết hơn ở bên dưới nha:

Độ kiềm dầu :(9, 5/10)

Làn da mình là da hỗn hợp thiên dầu, cảm nhận sau khi tán kem lên da thì chất kem nền lỏng, dễ tán, mỏng và tệp da. Chất kem khô và ráo trên da tức thì, mình có thử dùng điện thoại ịn lên da thì thấy kem không bị dính ra luôn, sau 8h làm việc ở văn phòng thì nền trên da mình vẫn đẹp, không đổ dầu và xuống tông tẹo nào (chỉ có son là bay thôi hiu hiu). Với phiên bản cải tiến mới nhất của dòng kem nền Catrice HD Liquid này có chứa thành phần Niacinamide nên kiềm dầu tốt, có lẽ bạn nào da nhiều dầu sẽ thấy được ưu điểm này rõ hơn.

Độ che phủ :(9/10)

Mình có khuyết điểm lớn nhất là quầng thâm mắt, da mỏng nên lộ mạch, đốm tàn nhang và lỗ chân lông khá to, khi tán nền lên da 1 lớp nền mỏng nhẹ gần như mọi khuyết điểm trên da mình biến mất luôn mà không hề bị cảm giác bết dính hay dày nặng trên da.

Độ che phủ kem nền Catrice HD Liquid​

Độ chống nước, chống trôi :(9/10)

Vào những ngày nắng, đổ mồ hôi nhiều, lớp kem nền trên da mình không hề bị lem hay loang lỗ, khả năng chống trôi tốt, cũng chính là ưu điểm khiến mình yên tâm hơn, không sợ kém duyên khi nền bị xuống tông.

Thiết kế và giá thành :(9/10)

Kem nền Catrice được thiết kế bằng thủy tinh chắc chắn, nắp bóp cao su nhỏ giọt giúp tiết kiệm tối đa lượng kem nền khi sử dụng. Với giá thành chỉ hơn 200K cho sản phẩm kem nền chất lượng giá hạt dẻ thì mình hiểu tại sao em nó được yêu thích đến vậy.

Thiết kế kem nền Catrice HD Liquid​

Các tông màu:

Màu 010: Dành cho da trắng sáng (Da mình khá sáng nên mình chọn tông này nhen)

Màu 020: Dành cho da trắng hồng

Màu 030: Dành cho da tự nhiên

Màu 040: Dành cho da ngăm

Kem nền Catrice HD theo mình tìm hiểu thì có thể sử dụng được cho mọi loại da, đặc biệt là da dầu bởi độ kiềm dầu vượt trội nhờ thành phần Niacinamide. Có thể đánh giá ngay sau lần sử dụng đầu tiên, kem nền Drugstore nhưng chất kem lại không hề thua kém các sản phẩm kem nền highend, lớp nền hoàn hảo còn được mệnh danh là Second Skin nhờ độ che phủ HD như là một lớp da thứ 2 tuyệt vời "không góc chết". Thời gian che phủ lên đến 24 giờ nên bạn có thể thoải mái hoạt động cả ngày dài mà không cần dặm lại kem hay lo kem trôi do mồ hôi hay gặp mưa.

Từ nay mọi người có thể dễ dàng mua ở shopee mall chính hãng, không sợ mua phải hàng nhái, kém chất lượng hay đợi lâu vì order nha.