Những câu nói hay của tổng tài bá đạo

Thảo luận trong 'Thư Viện VOZ' bắt đầu bởi Wall-E, 26 Tháng năm 2024.

1. Wall-E

Wall-E Senior Member

423

Những câu nói của tổng tài lạnh lùng

Đối với các soái ca truyện ngôn tình thì ngoài vẻ đẹp trai, nhà giàu, thông minh + lạnh lùng, cưng sủng nữ chính thì các Boss còn thường "để đời" với những câu nói làm nên thương hiệu không thể nhầm lẫn đi đâu được. Sau đây là danh sách các soái ca nổi tiếng trong ngôn tình Trung Quốc và những câu nói bá đạo làm nên thương hiệu của các Boss. Hãy cùng mình điểm danh xem còn thiếu sót giai nào không nhé. ^^

Những câu nói tạo nên thương hiệu của các bá đạo tổng tài, học cách nói chuyện như tổng tài bá đạo

Phần 1:

1. Em là người phụ nữ của tôi.

2. Em đang đùa với lửa.

3. Đáng chết, tôi thích em hay không không lẽ em không cảm nhận được sao.

4. Em rất sạch sẽ, đủ tư cách để sinh con cho tôi.

5. Trời lạnh rồi, nên để Vương thị phá sản rồi.

6. Cầu xin tôi, tôi sẽ cho em.

7. Miệng nói không cần nhưng cơ thể lại rất thành thật.

8. Đây là đế chế thương nghiệp tôi tạo nên vì em, em hài lòng không?

9. Đừng quên thân phận của mình, em chỉ là tình nhân của tôi mà thôi.

10. Không cứu được, tôi muốn tất cả các người phải bồi táng theo cô ấy.

11. Tất cả những thứ tốt đẹp trên đời này đều thuộc về tôi, bao gồm em.

12. Đừng cử động, còn cử động tôi không dám đảm bảo chuyện gì sẽ xảy ra đâu.

13. Tôi muốn tự tay đem lại hạnh phúc cho em, người khác tôi không yên tâm.

14. Đáng chết, mình vậy mà lại bị động tâm bởi người phụ nữ này.

15. Em tính chơi trò lạt mềm buộc chặt ư?

16. Tiêu không hết 100000 nhân dân tệ này (~350000000 VNĐ), tối nay không cho phép về nhà!

17. Cô gái, đây là do em tự tìm!

18. Tôi đủ thỏa mãn em chứ? Hửm?

19. Em nghe rõ cho tôi, từ nay trở đi chỉ có tôi mới có tư cách khiến em rơi lệ.

20. Đừng coi thường mà đi khiêu chiến điểm mấu chốt của tôi.

21. Từ trước đến nay tôi chưa từng trải qua mùi vị của việc bị từ chối. Tốt lắm, em đã thành công thu hút sự chú ý của tôi.

22. Tiểu yêu tinh, tôi nên làm gì với em đây.

23. Đáng chết, nhìn thấy cô ấy bị thương, vậy mà mình lại đau lòng!

24. Ai cho phép em nghĩ đến người đàn ông khác khi đang ở trên giường?

25. Nói đi, em cần tiền mặt hay chi phiếu? Dù sao thì tôi cũng không cho nổi.

26. Nếu em đang cố tình chọc giận tôi, vậy tôi nói cho em biết, em thành công rồi.

27. Không phải cô chỉ muốn tiền của tôi thôi sao? Cầm lấy 50000 này (175000000 VN d), cút!

28. Em tỉnh lại cho tôi, tôi lệnh cho em lập tức mở mắt, nghe rõ chưa!

29. Đáng chết, em tránh xa hắn một chút cho tôi!

30. Ai cho mày lá gan đụng vào em ấy? Tay nào đụng, tự mình chặt đứt hay để tao động thủ?

31. Bây giờ để tôi nói cho em biết rốt cuộc tôi có phải là đàn ông không?

32. Tôi muốn trên người em nhiễm hương vị của tôi, cả đời này không chạy thoát được, khiến em chỉ có thể là người phụ nữ của tôi.

33. Trong vòng ba phút, tôi muốn toàn bộ thông tin về người phụ nữ này.

34. Cô gái, em là người đầu tiên dám nói chuyện như vậy với tôi.

35. Người phụ nữ đáng chết này sao có thể quyến rũ đến vậy.

36. Sớm muộn gì em cũng sẽ là của tôi.

37. Đáng chết! Sao trán em có thể nóng như vậy! Vậy mà lại bị ốm rồi!

38. Đáng chết, hình như mình yêu cô ta mất rồi.

39. Đáng chết, rõ ràng người phụ nữ khác có cởi sạch đứng trước mặt mình cũng không có cảm giác, nhưng chỉ cần một ánh mắt của cô gái này cũng có thể khiến mình động tâm? Không lẽ mình yêu cô ấy rồi? Không, cô ta chỉ là một thứ đồ chơi mà thôi!

40. Em cho rằng em có thể chạy thoát khỏi tôi sao?

41. Mang thai đứa con của tôi còn dám chạy? Ai cho em lá gan ấy?

42. Vậy để xem biểu hiện tối nay của em.

43. Trừ tình yêu, tôi có thể thỏa mãn em tất cả.

44. Đáng chết! Vậy mà mình lại nhớ đến cô ta!

45. Lực kiềm chế bấy lâu nay mình vẫn luôn tự hào, vậy mà lại sụp đổ trước người phụ nữ này!

46. Người phụ nữ đáng chết đó lại chạy đi đâu rồi?

47. Cô gái, lửa do em đốt lên, tự em tới dập đi.

48. Tôi đã từng cho em cơ hội.

49. Bắt đầu từ ngày hôm nay em là của tôi, trong mắt em chỉ có thể có tôi, không cho phép cười với người đàn ông khác!

Phần 2:

1. Thiếu tướng Hoắc Thiệu Hằng - soái ca lạnh lùng

Trích dẫn: "Tán tỉnh tôi đi! Thả thính được.. thì tôi sẽ thuộc về em"

2. "Ngài" Hoắc Hoành - soái ca thê nô, sủng vợ

Trích dẫn: "Nếu như có thể khống chế tình cảm của mình. Tôi nhất định sẽ kiên trì tiếp"

3. Boss Mặc Cảnh Thâm - Nam chính thâm tình

Trích dẫn: "Quá khứ của anh tuy không được xem là tờ giấy trắng, nhưng thật sự chưa có bất kỳ người phụ nữ để lại dấu vết không nên có. Anh là chồng em, bây giờ, từ nay trở đi, tương lai sau này, vĩnh viễn là của em."

4. Tư lệnh Cố Hạo Đình - Nam chính ngôn tình bá đạo

Trích dẫn: "Đêm nay về hầu hạ tử tế rồi tôi kêu cho cô nghe. Thế nhưng với cái kỹ thuật hôn sứt sẹo ấy thì cô đừng có nằm mơ nữa"

5. Tề Mặc - soái ca lạnh lùng

Truyện: Đạo Tình

Trích dẫn: "Tôi cho phép em thích tôi."

6. Lục Đình Kiêu - soái ca ngôn tình hiện đại

Truyện: Chọc tức vợ yêu mua 1 tặng 1

"Con chỉ cương lên được với cô ấy"

7. An Dĩ Phong - nam chính cầm thú

Truyện: Nụ hôn của sói

Trích dẫn: "Anh tuy có chút hư hỏng, nhưng bản tính lương thiện. Mặt mũi tuy không ưa nhìn, nhưng nội tâm phong phú. Dù sao em cũng chưa có bạn trai, vậy tạm chấp nhận anh đi."

Trích dẫn: "Yêu chính là: Xoay người, để nước mắt rơi xuống trong đêm tối nơi em không nhìn thấy. Còn dưới ánh mặt trời, em nhìn thấy, là nụ cười hăng hái của anh."

Trích dẫn: "Cùng em ăn cơm, cùng em ngủ, cùng em cười, cùng em dạo phố, mở mắt có thể thấy, nhắm mắt có thể ôm.. là khát vọng lớn nhất trong cuộc sống của anh."

8. Diệp Chính Thần - soái ca quân nhân

Truyện: Động Phòng Hoa Chúc Sát Vách

Trích dẫn: "Anh muốn mang em đi, rời xa sa mạc cô đơn."

9. Hàn Trạc Thần - soái ca lạnh lùng

Truyện: Ngủ cùng sói

Trích dẫn: "Sau bao sóng gió, sau bao thăng trầm, tôi chỉ còn một giấc mộng duy nhất, là em."

Trích dẫn: "Tôi có thể cho em thời gian tiếp nhận tình cảm của tôi đối với em, bao lâu cũng được, vì em là của tôi."

Trích dẫn: "Bởi vì yêu em không có gì sai cả. Theo đuổi em là tự do của anh. Ngoài em ra, không ai có tư cách nói: Không được."

10. Tiêu Nại - Soái ca thâm tình

Truyện: Yêu em từ cái nhìn đầu tiên

"Nếu như anh biết có một ngày anh yêu em nhiều đến nhường này, anh nhất định sẽ yêu em từ cái nhìn đầu tiên."

11. Khang Duật - Soái ca chung tình

Truyện: Ông xã là phúc hắc đại nhân

Trích dẫn: "Chữ em thật xấu, phải luyện tập thêm để điền vào ô phối ngẫu nhà tôi".

12. Louis Thương Nghiêu

Truyện: Dụ Tình

Trích dẫn: "Em nói chúng ta không chung đường. Không sao, vì em, tôi sẵn sàng thay đổi lộ trình."

13. Nhạc Thính Phong

Truyện: Boss hung dữ: Ông xã kết hôn nào

Trích dẫn: "Dùng tiền đập chết nó cho tôi"

14. Trình Mục Dương

Một đời một kiếp

Trích dẫn: "Trình Mục Dương tôi, trước 14 tuổi tin Phật. Sau 14 tuổi, đức tin của tôi chỉ có cô ấy."

15. Trần Tử Hàn

Truyện: Đừng Nói Với Anh Ấy Tôi Vẫn Còn Yêu

Trích dẫn: "Nếu tôi đã thích hoa hồng, tường vi dẫu đẹp có liên quan gì?"

16. Từ Vi Vũ

Truyện: All in love

"Cả tuổi thanh xuân của anh đều dành trọn cho em. Vậy nên, em phải chịu trách nhiệm với anh đấy."

17. Dương Lam Hàng

Truyện: Mãi Mãi là bao xa

Trích dẫn: "Cuộc đời anh vốn là một đường thẳng, chỉ vì gặp em mà rẽ ngang."

Trích dẫn: "Chỗ anh trời đang mưa, anh dường như thấy em đang khóc."

Trích dẫn: "Anh không thể quang minh chính đại ở bên em, nhưng cũng muốn cho mọi người biết: Anh thực sự quan tâm tới bạn gái của mình."

Trích dẫn: "Tôi sẽ không đổi, bất kể cô ấy có thích tôi hay không, tôi chỉ thích một mình cô ấy."

Trích dẫn: "Lăng Lăng, anh yêu em! Bất kể người khác thấy thế nào, bất kể là em đối với anh ra sao, anh luôn tin rằng em là người con gái anh mong muốn nhất. Đời này kiếp này, anh chỉ muốn cưới một mình em."

Trích dẫn: "Anh từng thử quên em, anh tưởng thời gian có thể xóa nhòa tất cả. Ba trăm ngày giày vò đã khiến anh hiểu ra rằng: Điều gì anh cũng đều làm được, ngoại trừ.. quên em."

18. Hà Dĩ Thâm

Truyện: Bên nhau trọn đời

Trích dẫn: "Sau này em sẽ hiểu, ở nơi nào đó trên thế giới này có cô ấy xuất hiện, những người khác chỉ là tạm bợ. Anh không muốn tạm bợ."

Trích dẫn: "Tôi nghĩ kĩ rồi. Nếu 3 năm sau cô nhất định làm bạn gái của tôi, vậy sao tôi không sớm sử dụng quyền lợi của mình?"

19. Lục Bắc Thần

Truyện: Bảy năm vẫn ngoảnh về phương Bắc

Trích dẫn: "Nếu tôi đã thích thì vì sao lại không được? Tôi không cần cô ấy quá xinh đẹp, vì một khi để người đàn ông khác chú ý tới, tôi sẽ ghen. Cô ấy có thể không thông minh, vì chỉ cần tôi thông minh là được. Cô ấy có thể không xuất sắc, vì tôi có thể xuất sắc. Cô ấy có thể không biết chăm sóc người khác, thậm chí là không biết chăm sóc bản thân mình cũng không sao, vì tôi có thể chăm sóc cô ấy."

20. Hàn Trầm

Truyện: Truy tìm ký ức

Trích dẫn: "Đợi em tốt nghiệp rồi kết hôn. Cuộc đời này, ngoài em ra, anh sẽ không lấy ai khác."

Trích dẫn: "Ở những năm tháng đẹp đẽ nhất của cuộc đời, anh đã yêu một người con gái tuyệt vời nhất. Dù tận nơi chân trời góc bể, dù có sinh li tử biệt, anh cũng sẽ đến bên em, đưa em trở về."

21. Niên Bách Ngạn

Truyện: Hào Môn Kinh Mộng

Trích dẫn: "Anh không muốn khoe khoang có bao nhiêu người phụ nữ khao khát được bước chân vào thế giới của anh. Anh chỉ muốn nói, anh đã chuẩn bị cả thế giới của mình dành cho một người con gái duy nhất."

Trích dẫn: "Nếu em cho phép tôi đứng trước mặt em, tôi có thể che chắn cho em tránh khỏi bão tố quét qua cuộc đời. Tôi chỉ muốn biết, em có muốn chấp nhận sự ích kỉ này của tôi không?"

22. Bạc Cận Ngôn

Truyện: Hãy nhắm mắt khi anh đến

Trích dẫn: "Anh yêu em, bằng cả sinh mệnh và trí tuệ của anh."

23. Tôn Gia Ngộ

Truyện: Từng có người yêu tôi như sinh mạng

Trích dẫn: "Cô bé của tôi, chúc em một đời bình an vui vẻ."

24. Cảnh Mạc Vũ

Truyện: Nếu Không Là Tình Yêu

Trích dẫn: "Ngoài em ra, tất cả những thứ khác đối với anh đều không quan trọng. Dù một ngày nào đó anh trắng tay, chỉ cần có em bên cạnh anh là đủ."

Trích dẫn: "Nếu anh thật lòng yêu một người con gái, anh sẽ không bao giờ để cô ấy đi, càng không có chuyện cưới người con gái khác, bất kể vì lí do gì?"

25. Lục Cẩn Niên

Truyện: Hôn Trộm 55 Lần

Trích dẫn: "Em biết không? Chỉ một nụ cười lơ đãng của em liền khiến cho thế giới của tôi trở nên ấm áp."

26. Chung Nguyên

Truyện: Ngươi không vào địa ngục thì ai vào

Trích dẫn: "Tim, gan, phèo, phổi.. anh sắp tan ra cả rồi, mà sao em vẫn chưa hiểu lòng anh"

27. Chương Ngọc

Truyện: Bến xe

Trích dẫn: "Liễu Địch, thứ tôi có thể cho em trong cuộc đời này, chỉ là danh dự trong sạch và một tương lai tươi đẹp mà thôi. Thế nhưng, nếu có kiếp sau tối có đôi mắt sáng, tôi sẽ ở bến xe này.. đợi em".

28. Dạ Hoa

Truyện: Tam Sinh Tam Thế: Thập Lý Đào Hoa

Trích dẫn: "Xiêm y của nàng quá khó cởi, nên ta phải dùng phép thuật."

29. Hàn Thất Lục

Truyện: Thiếu gia ác ma

Trích dẫn: "Tôi cũng sẽ không ghét cậu. Hơn nữa, Sơ Hạ, tôi thích cậu."

Trích dẫn: "Sơ Hạ, sau này chúng ta đừng làm bạn nữa nhé. Được không? Làm bạn gái tôi nhé!"

30. Ngôn Cách

Truyện: Freud thân yêu

Trích dẫn: "Trên đời này anh chỉ thích 2 thứ bầu trời đầy sao và chân lý. Một thứ vì em và một thứ chính là em"

31. Ngụy Sở

Truyện: Vợ ơi, chào em

Trích dẫn: "Bất kể em có dáng vẻ gì, anh nhất định sẽ tìm được em trong đám đông ngay từ cái nhìn đầu tiên"

Last edited by a moderator: 8 Tháng bảy 2024
  2. Ghost

Ghost New Member

43

Cách làm tổng tài bá đạo

CÔNG THỨC ĐỂ TẠO NÊN MỘT TỔNG TÀI BÁ ĐẠO TRONG CÁC BỘ TIỂU THUYẾT:

1.10 quyển thì có 11 quyển có chương đầu tiên là "từ nước ngoài trở về"

2.10 quyển có 9 quyển nắm trong tay đế chế thương nghiệp khổng lồ

3.10 quyển có 8 quyển không gần nữ sắc

4.10 quyển có 7 quyển liên hôn gia tộc.

5.10 quyển có 6 quyển từng gặp tai nạn giao thông

6.10 quyển có có 5 quyển là đã từng gặp nữ chính lúc nhỏ nhưng giả vờ chưa gặp

7. Trong 10 người chắc chắn có 4 người họ Thẩm, 3 người họ Cố, 2 người họ Phó

8. Hơn nữa ai cũng có một người bạn làm bác sĩ với câu thoại kinh điển là: "Nửa đêm nửa hôm có chút bệnh vặt này cũng gọi tôi đến làm gì."

9. Còn có thêm cả câu nói của quản gia: "Đã rất lâu không thấy thiếu gia cười vui vẻ như vậy rồi."

10.10 quyển hết 11 quyển miêu tả nam chính có nụ cười 7 phần tà mị, 2 phần thờ ơ, 1 phần lạnh nhạt