Review Phấn tươi Essence Soft Touch Mousse - Siêu phẩm mang lại lớp makeup tự nhiên cho nàng lười

Thảo luận trong 'Review By VOZER' bắt đầu bởi nhungan93, 16 Tháng mười hai 2023.

1. nhungan93

nhungan93 New Member

2
    Nếu bạn đang gặp tình trạng da đổ dầu sau khi trang điểm, bị xuống tone nhanh, lớp nền dày cộm khó chịu, hoặc mất quá nhiều thời gian cho các bước trang điểm. Thì ở bài review này mình bật mí cho các bạn một item chân ái mà mình gắn bó đến nay cũng được 4 năm rồi, đó chính là em phấn tươi Essence Soft Touch Mousse (hay còn được biết đến với tên gọi phấn tươi Đức).

Phấn tươi Essence Soft Touch Mousse​

Đôi dòng về em nó, đây là sản phẩm trang điểm xuất xứ Đức, được rất nhiều bạn trẻ yêu thích bởi chất lượng và giá thành phải chăng. Phấn tươi có thiết kế dạng hũ tròn nhỏ bằng thủy tinh xinh xắn, gồm nhiều tông màu, nhưng với làn da Châu Á thì mình nghĩ tông 04 sẽ phù hợp với đại đa số mọi người nha!

Cảm nhận chi tiết:

Kết cấu: Khi vừa mở sản phẩm mình bất ngờ với kết cấu nhìn cô đặc như kem sâm ý mọi người, nhưng khi chạm nhẹ để lấy kem ra thì chất kem xốp xốp, mịn mịn cực thích luôn. Chất kem khi tán lên da thì tệp ngay vào da, để lại lớp finish siêu tự nhiên, nhìn như da thật luôn mọi người ạ, mà thấm rất nhanh vào da, khi mình đeo khẩu trang cũng không bị lem hay dính ra khẩu trang luôn, đây là 1 điểm mình cực kỳ thích ở em này, mà đôi khi dùng cushion thông thường mình vẫn bị dính ra khẩu trang ý.

Kết cấu phấn tươi Essence Soft Touch Mousse

Che phủ: Em này với khả năng thay thế kem lót, kem nền, và che khuyết điểm nên với làn da của mình thì em này che phủ khá tốt, da mình trộm vía chỉ bị 1 vài vết tàn nhang và thâm mụn li ti, ngoài ra có 1 số chỗ trên da không đều màu thì em này vẫn che phủ okela đến 90% nhen.

Phấn tươi Essence Soft Touch Mousse che phủ tốt

Kiềm dầu và không xuống tông: Như mình có nói ở trên, chất phấn xốp, mịn ráo ngay khi lên da nên kiềm dầu khá tốt, khi đi chơi những ngày nắng nóng thì lớp nền trên da mình vẫn tươi tắn, không bị đổ dầu, không bị loang lổ. Khả năng kiềm dầu và chống trôi lên đến tầm 6-7h trên da của mình nha, nếu các bạn da dầu nhiều thì có thể phủ thêm lớp phấn là có thể hoàn toàn yên tâm với lớp nền ráo mịn không tì vết luôn.

Tính tiện dụng: Sở hữu thiết kế nhỏ gọn nên mình nghĩ dễ dàng mang theo bên mình bất cứ đâu, em này giúp tối giản các bước makeup của mình, chỉ cần 1 thao tác tầm 3-5 phút mình sẽ trở nên tự tin hơn nhiều với làn da tự nhiên, không khuyết điểm. Phấn tươi này mình nghĩ cực kỳ phù hợp cho các bạn học sinh, sinh viên, văn phòng cần có 1 lớp nền tự nhiên, mỏng nhẹ và nhanh chóng.

Chất lượng và giá thành:

Theo như mình tìm hiểu thì sản phẩm thuộc thương hiệu Essence rất lành tính và có thành phần thuần chay, hãng cam kết không chứa hạt vi nhựa cũng như không paraben, hoàn toàn an toàn cho da khi sử dụng hằng ngày. Với chất lượng tiêu chuẩn Châu Âu nhưng giá thành chỉ tầm 200k cho 1 hũ 16g thì mình nghĩ ở mức giá này ai cũng có thể trải nghiệm được nè.

Điểm trừ:

Vì thiết kế hũ đựng thủy tinh nên các bạn lưu ý khi vận chuyển, ngoài ra do khả năng kiềm dầu tốt nên phấn tươi sẽ hơi bị tình trạng cakey trên da vào những ngày thời tiết hanh khô, da không đủ ẩm, nên các nàng lưu ý dưỡng ẩm đủ nhé!

Hiện nay phấn tươi Essence đã có ở shopee mall chính hãng rồi, các bạn có thể hoàn toàn yên tâm mua và được đảm bảo quyền lợi cũng như chất lượng. Nếu bạn cần tìm một sản phẩm kiềm dầu tốt, chất kem mịn, mỏng tàng hình trên da thì đây sẽ là một gợi ý tuyệt vời.

Chỉnh sửa cuối: 18 Tháng mười hai 2023