Con gái 27 tuổi chưa có công việc ổn định

Thảo luận trong 'Chuyện Linh Tinh ™' bắt đầu bởi Dahlia_Step, 18 Tháng tư 2020.

1. nhatviet2244

nhatviet2244 New Member

0
    Em cũng là một đứa khá hướng nội, mới ra trường được vào tháng, trong lúc đi học cũng làm vài nơi nhưng cũng chỉ là lặt vặt lao động chân tay có khá ít kinh nghiệm song dính đợt Covid đi tìm việc lại càng khó khăn hơn, em phải ở nhà mất cả tháng đi phỏng vấn rồi bị trượt, cứ luẩn quẩn như vậy, gần đây tìm được việc nhưng không theo ngành mình học, giờ cũng khá hoang mang vì không muốn 4 năm trời học lại không dùng đến.

Last edited by a moderator: 15 Tháng chín 2020
  2. bacnpm

bacnpm New Member

0
    27 tuổi thì cũng chưa muộn đâu, cứ cố gắng lên, do em chưa tìm được người sếp có tâm thôi :D

Bản thân cũng phải cố gắng nữa. Phải đánh đổi giữa kinh nghiệm và tiền lương nữa. Không có được cả 2 thời gian đầu đâu.

3. Chaelisa

Chaelisa New Member

1
    Đầu tiên, nếu bạn là người hướng nội và ngại va chạm thì công việc nhà nước sẽ thích hợp với bạn.

Nhưng nếu bạn muốn thay đổi bản thân theo chiều hướng tốt hơn thì theo mình bạn có thể đi làm thêm ở các nơi liên quan đến công việc bạn yêu thích như kinh doanh.. rồi lấy kinh nghiệm cũng như can đảm hơn để tiến đến việc tự mình làm chủ sau này. Làm gì cũng cần có kinh nghiệm đã bạn ạ. Chúc bạn tìm được lối đi đúng đắn ạ

4. Wantabe Ocean

Wantabe Ocean New Member

0
    Haizz, chào các bác trước kia mình cũng lozer như các bác vậy đó, thi đại học 2 năm tạch tới năm thứ 3 mới đậu, năm nhất mình học 11 môn rớt mẹ 9 môn, qua được thể dục với một môn vừa đủ điểm, còn tham gia đa cấp bay mất của bà già gần chục chai, lúc đấy chỉ muốn đcm cuộc đời nhưng không mình đéo chịu thế là hè năm nhất mình trả nợ hết môn, ra trường năm 2018 đúng hạn cầm được cái bằng khá tới nay mình sắm được căn nhà nhỏ, làm công ty nước ngoài tháng gần 20 củ, tiếc là mình xấu trai chưa có người yêu thôi, nên mấy bác đừng nghĩ ngợi linh tinh nữa mà lo đặt mục tiêu rồi làm thôi, hết sức mình thì ông trời không phụ đâu, mong các bác thành công*popo 1* *popo 1* *popo 1* *popo 1* *popo 1* *popo 1*

5. Buihau1998

Buihau1998 New Member

1
    Em sn 98 vừa mới ra trường so với chị em còn trẻ hơn nhiều nhưng em cũng đag khá bế tắc trong cuộc sống đây ạ*popo 10**popo 10*

6. Savitar

Savitar New Member

0
    Công việc của bạn là gì mà không ổn định nhỉ? Mình đoán là theo ngành kinh tế..

7. vanvvanh

vanvvanh New Member

2
    27 đáng là bao, tuổi trẻ còn dàiiiii

8. Thiênanyeudau

Thiênanyeudau Junior Member

49
    "27 TUỔI chưa có công việc ổn định", là bình thường bạn, có những người trên 30t mà vẫn chưa có công việc ổn định nữa là, bạn mới 27t, giờ mình nghĩ bạn nên lập lại mục tiêu và kế hoạch giữa cuộc sống và công việc. Khi bạn đã có mục tiêu thì từng bước đi thực hiện nó. Lúc đó, bạn sẽ đạt được những gì mình muốn, cố lên bạn ạ, cuộc sống này tràn đầy hướng đi, nhiều công việc, nhiều thứ phải lo toang. Quan trọng là ở chính mình, muốn làm gì, làm như thế nào? , và làm bằng cách nào, miễn sao không vi phạm pháp luật, không ảnh hưởng đến con người, môi trường, là được. Mình chúc bạn sớm ra quyết định đúng đắn và có hướng đi rõ ràng, từng bước chinh phục ước mơ mục tiêu của mình. Cố lên bạn nhé, chúc bạn thành công trong sự nghiệp cũng như trong cuộc sống.

9. Quocviet29396

Quocviet29396 New Member

0
    Ngành bạn theo học là ngành gì?

10. huongpv

huongpv New Member

0
Từ Khóa: