Con gái 27 tuổi chưa có công việc ổn định

Thảo luận trong 'Chuyện Linh Tinh ™' bắt đầu bởi Dahlia_Step, 18 Tháng tư 2020.

1. ngoctramkute

ngoctramkute New Member

0
    Tự tin kiếm anh chồng giàu nào kakaka

2. carx.asia

carx.asia New Member

9
    Thích gì làm nấy thôi b ơi

3. xuvn88.net

xuvn88.net New Member

0
    Theo kinh nghiệm của em thì là chơi game kiếm tiền online cho nhanh giàu, đỡ vất vả

4. Quang

Quang Active Member

3
    Sẽ có nhiều ý kiến nhưng theo tôi bạn cần cải thiện về chuyên môn, hãy gắng học hỏi làm thật tốt một việc nào đó, bạn sẽ tìm thấy sự tự tin và yêu công việc.

5. Cobequagkhando

Cobequagkhando New Member

0
    Những người đang rep hoặc đang đọc tin của b, cũng đang đau đáu câu hỏi như b zị *popo 52*

6. Max Trần

Max Trần New Member

0
    Mình cũng 27 tuổi, hiện đang làm nhân viên văn phòng full time, vài job freelance và đi học cao học với định hướng ổn định hơn nữa. Chưa thể gọi là ổn định nhưng mình tạm hài lòng với những gì đang có trong tay. Để được như vậy cần lật ngược lại quãng thời gian trước đây, mình phải đâu tranh rất nhiều để ra ngoài đi làm (mình LGBTQ+), chấp nhận làm việc không liên quan đến chuyên môn đã học, thất nghiệp rồi lại làm công nhân, rồi lại bắt đầu lại.. mình nghĩ một trong những lý do khiến mình cố gắng liên tục là vì mình không còn lựa chọn nào khác. Nghe có vẻ tiêu cực nhưng bạn cũng nên nghĩ như vậy, không thể dựa vào bản thân thì có thể trông chờ vào ai đây? Đừng ngại bắt đầu lại, bạn cứ đi làm ngoài hoặc làm nhà nước miễn là khiến bạn thoải mái, lấy kinh nghiệm đã, CV cũng cần đẹp mà đúng không? Cứ cố gắng rồi cơ hội sẽ tới với bạn thôi. Chúc bạn sức khỏe và mọi điều may mắn!

7. tam123654

tam123654 New Member

0
    Mình cũng vậy, khác là tự ti là kiến thức không đủ để làm việc. Nhưng cũng chúc bạn có được định hướng tốt cho bản thân

Last edited by a moderator: 10 Tháng mười một 2022
  8. canhnau

canhnau New Member

0
    Kaka bạn cũng giống tính mình quá, mình năm nay cũng 37 tuổi mà vẫn lẹt đẹt lắm.

Mình làm về bên nhà gỗ cổ truyền lên kinh doanh với bọn đối thủ cũng kinh điển lắm.

9. canhnau

canhnau New Member

0
    Bạn thật tuyệt vời, ước mình làm dc như bạn.

10. Gamepro01

Gamepro01 New Member

1
    Cố lên rồi sẽ qua giai đoạn này bạn à, cứ cố gắng làm công việc theo mình đam mê và có kieenthuc về mảng đó, thì sau này sẽ dễ dàng hơn.

Từ Khóa: